കാമ്പസ്സുകളില്‍ കവിതകള്‍ ചൊല്ലിയും, കാമ്പസ്സുകളെകൊണ്ട് കവിതകള്‍ ചൊല്ലിച്ചും, വ്യ​ത്യ​സ്ത​നായ കവി.

Print Friendly, PDF & Email

എ​ഴു​തി​യ ക​വി​ത​ക​ളും സി​നി​മ ഗാ​ന​ങ്ങ​ളു​മെ​ല്ലാം സൂ​പ്പ​ർ​ഹി​റ്റ് … കേരളത്തില്‍ അങ്ങോളമിങ്ങോളമുള്ള കാമ്പസ്സുകളുടെ കവി എന്ന വിശേഷിപ്പിക്കാവുന്ന കവിയുണ്ടെങ്കില്‍ അത് അനില്‍ പാച്ചൂരാന്‍ മാത്രമാണ്. കാമ്പസ്സുകളില്‍ കവിതകള്‍ ചൊല്ലിയും, കാമ്പസ്സുകളെകൊണ്ട് കവിതകള്‍ ചൊല്ലിച്ചും കാമ്പസ്സു വിട്ടിട്ടും കാമ്പസ്സുകളില്‍ നിറഞ്ഞ കാമ്പസ്സുകളുടെ കവി.

വ്യ​ത്യ​സ്ത​നാം ഒ​രു ബാ​ർ​ബ​റാം ബാ​ല​നെ
സ​ത്യ​ത്തി​ൽ ആ​രും തി​രി​ച്ച​റി​ഞ്ഞി​ല്ല…. കേരളം ഏറ്റെടുത്ത ഈ ഗാന രചയിതാവിനെ സത്യത്തില്‍ കേരളം തിരിച്ചറിയുവാന്‍ വൈകിയോ എന്നൊരു സംശയം. ഈ ​ഗാ​നം തു​ട​ക്കം ​പാ​ടി​യും പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ വ്യ​ത്യ​സ്ത​നാ​യി. അ​ണ്ണാ​റ​ക്ക​ണ്ണ വാ …. ​എ​ന്‍റ​​മ്മേ​ടെ ജി​മി​ക്കി ക​മ്മ​ൽ തു​ട​ങ്ങി​യ അദ്ദേഹം രചിച്ച നി​ര​വ​ധി സൂ​പ്പ​ർ ഹി​റ്റ് ഗാ​ന​ങ്ങ​ൾ അബാലവൃദ്ധം കേരളീയരുടെ ചുണ്ടുകളില്‍ തത്തിക്കളിച്ചുവെങ്കില്‍ അതിനു കാരണം അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ ഈ വിത്യസ്ഥത തന്നെയാണ്. രാ​ഹു​ൽ ഗാ​ന്ധി​ക്കാ​യി രാ​ഹു​ലെ നീ ​ത​നി​ച്ച​ല്ല എ​ന്നെ​ഴു​തി​യ ക​വി​ത​യും വൈ​റ​ലാ​യി.​ സ്‌​കൂ​ൾ ക​ലോ​ത്സ​വ വേ​ദി​ക​ളി​ൽ പ​ന​ച്ചൂ​രാന്‍റെ അ​നാ​ഥ​ൻ ക​വി​ത​യി​ലെ ഇ​ട​വ​മാ​സ പെ​രു​മ​ഴ​യാ​ണ് … ഒ​രു കാ​ല​ത്ത് വി​ദ്യാ​ർ​ത്ഥി​ക​ൾ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ ആ​ല​പി​ച്ച ക​വി​ത.​ വ​ല​യി​ൽ വീ​ണ കി​ളി​ക​ൾ എ​ന്ന ക​വി​തയും കാമ്പ​സ്സുക​ൾ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തു. അ​ങ്ങ​നെ ജ​ന മ​ന​സു​ക​ൾ കീ​ഴ​ട​ക്കി​യ ക​വി​യാ​യി​രു​ന്നു അ​നി​ൽ​പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ.​

ഓ​ണാ​ട്ടു​ക​ര​യു​ടെ സാ​ഹി​ത്യ സാം​സ്ക്കാ​രി​ക മ​ണ്ണാ​യ കാ​യം​കു​ള​ത്തെ പു​തു​പ്പ​ള്ളി ഗ്രാ​മ​ത്തി​ൽ നി​ന്നു ക​വി​ത​യു​ടെ സ്വ​ത​ന്ത്ര വഴികളിലൂടെ മി​ക​ച്ച ഗാ​ന​ര​ച​യി​താ​വാ​യും അ​ഭി​നേ​താ​വാ​യും സി​നി​മ​യു​ടെ മാ​സ്മ​രി​ക ലോ​ക​ത്ത് ജ​ന​പ്രി​യ​നാ​യി മാ​റി​യ ക​വി​യാ​ണ് പനച്ചൂരാൻ. സിനിമാ ലോ​ക​ത്ത് സജീവ സാന്നിദ്ധ്യമാകുന്നതി​ന് മു​മ്പ് ഏ​റെ​ക്കാ​ലം പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ കാ​യം​കു​ളം വാ​ര​ണ​പ്പ​ള്ളി പ​ന​ച്ചൂ​ർ വീ​ട്ടി​ൽ ആ​ശ്ര​മം സ്ഥാ​പി​ച്ച് ആ​ശ്ര​മ ജീ​വി​തം ന​യി​ച്ചി​രു​ന്നു.​

സ്വ​പ്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ക​ല​വ​റ നി​റ​ച്ച് വി​ദേ​ശ നാ​ടു​ക​ളി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ ജീ​വി​ത ക​ഥ​യെ ആ​സ്പ​ദ​മാ​ക്കി ശ്രീ​നി​വാ​സ​നെ നാ​യ​ക​നാ​ക്കി ലാ​ൽ ജോ​സ് സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്ത അ​റ​ബി​ക്ക​ഥ എ​ന്ന സി​നി​മ​യി​ലെ ഗാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് സി​നി​മാലോ​ക​ത്ത് പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ ശ്ര​ദ്ധേ​യ​നാ​യ​ത്. ഇ​തി​ൽ ചോ​ര വീ​ണ മ​ണ്ണി​ൽ നി​ന്നും ഉ​യ​ർ​ന്നു​വ​ന്ന പൂ​മ​രം എ​ന്ന വി​പ്ല​വ ഗാ​നം സൂ​പ്പ​ർ ഹി​റ്റാ​യി.​ആ പാ​ട്ടി​ൽ ചെ​റി​യ വേ​ഷ​ത്തി​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹം സാ​ന്നി​ധ്യം അ​റി​യി​ച്ചു. അ​റ​ബി​ക്ക​ഥ​യി​ലെ ബാ​ക്കി അ​ദ്ദേ​ഹം ര​ചി​ച്ച എ​ല്ലാ ഗാ​ന​ങ്ങ​ളും ഹി​റ്റാ​യി. അ​തി​ന് മു​മ്പ് മ​ക​ൾ​ക്ക് എ​ന്ന സി​നി​മ​യി​ൽ അ​നാ​ഥ​ൻ എ​ന്ന ക​വി​ത​യി​ലെ ഇ​ട​വ​മാ​സ​പ്പെ​രു​മ​ഴ പെ​യ്ത രാ​വി​ൽ…. എ​ന്ന ക​വി​ത​യും സി​നി​മ​യി​ൽ ഇ​ടം പി​ടി​ച്ചി​രു​ന്നു.​ പി​ന്നെ സി​നി​മ​യി​ൽ പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ ഹി​റ്റു​ക​ളു​ടെ പെ​രു​മ​ഴ തീ​ർ​ത്തു.​ നി​ര​വ​ധി സി​നി​മ​ക​ൾ​ക്ക് ഗാ​ന​ങ്ങ​ൾ ര​ചി​ച്ച അ​ദ്ദേ​ഹം ഗാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ജ​ന​കീ​യ​നാ​യി.​ വ​ല​യി​ൽ വീ​ണ കി​ളി​ക​ൾ, പ്ര​ണ​യ​കാ​ലം, അ​നാ​ഥ​ൻ, ഒ​രു മ​ഴ​പെ​യ്തെ​ങ്കി​ൽ, ക​ർ​ണ്ണ​ൻ,തു​ട​ങ്ങി​യ നി​ര​വ​ധി സൂ​പ്പ​ര് ഹി​റ്റ് ക​വി​ത​ക​ളും ര​ചി​ച്ചു.​

ഓ​ണാ​ട്ടു​ക​ര​യി​ലെ സാം​സ്ക്കാ​രി​ക രം​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലെ നി​റ​സാ​ന്നി​ധ്യ​മാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം.​ നാ​ട്ടി​ലെ അ​നു​ഭ​വ​ങ്ങ​ളും ക​ഥാ​പ​ത്ര​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് തന്‍റെ ര​ച​ന​യി​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്ന​തും എ​ന്ന​തും ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​യി​രു​ന്നു.​ ഇ​നി ഒ​രു സി​നി​മ സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്യ​ണം. അ​തി​നാ​യി തി​ര​ക്ക​ഥ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി. കാ​ട് എ​ന്ന പേ​രി​ൽ പേ​രി​ട്ടി​രു​ന്ന സി​നി​മ​യു​ടെ തി​ര​ക്ക​ഥ പൂ​ർ​ത്താ​ക്കി അ​ത് സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള വ​ലി​യ പ​രിശ്ര​മ​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ.​ ഈ സി​നി​മ​യി​ൽ ക​വി മു​രു​ക​ൻ കാ​ട്ട​ക്ക​ട​യെക്കൊ​ണ്ട് പാ​ട്ടു​ക​ൾ എ​ഴു​തിക്കാൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം അ​ദ്ദേ​ഹ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു.​

പ​ക്ഷേ, ആ ​ആ​ഗ്ര​ഹ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം ബാ​ക്കിയാ​ക്കി അ​നി​ൽ​പ​ന​ച്ചൂ​രാ​ൻ​റ്റെ വേ​ർ​പാ​ട് ആ​രാ​ധ​ക മ​ന​സു​ക​ളെ ക​ണ്ണീ​രി​ലാ​ഴ്ത്തി. ഇ​ന്ന​ലെ രാ​വി​ലെ മാ​വേ​ലി​ക്ക​ര മ​റ്റം ക്ഷേ​ത്ര​ത്തി​ൽ തൊ​ഴാ​ൻ എ​ത്തി​യപ്പോ​ൾ കു​ഴ​ഞ്ഞു വീ​ണ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ മാ​വേ​ലി​ക്ക​ര ത​ട്ടാ​ര​മ്പ​ലം, ക​രു​നാ​ഗ​പ്പ​ള്ളി എ​ന്നിവി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലും പി​ന്നീ​ട് തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം കിം​സ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലും പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും രാ​ത്രി​യോ​ടെ മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ടു. കോ​വി​ഡ് ബാ​ധ​യും ഹൃ​ദ​യാ​ഘ​ത​വു​മാ​ണ് മ​ര​ണ​കാ​ര​ണം.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...