ചര്‍ച്ച് ആക്ട്: ക്രൈസ്തവ സഭാ നേതൃത്വം വെല്ലുവിളിക്കുന്നതെന്തിന്…?

Print Friendly, PDF & Email

കേരള ചർച്ച് പ്രോപ്പർട്ടിസ് ആന്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യുഷൻ ബില്ല് 2019 അഥവാ ചർച്ച് ആക്റ്റ് നിയമം നടപ്പിലാക്കുവാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ക്കെതിരെ ക്രൈസ്തവസഭാധികാരികള്‍ ഒറ്റക്കെട്ടായി രംഗത്ത്. ബില്ലിനെ വിശ്വാസത്തിലേക്കുള്ള കടന്നുകയറ്റമായി വ്യാഖ്യാനിച്ച് വിശ്വാസികളെ തങ്ങളുടെ പിന്നില്‍ അണിനിരത്തി അവരെകൊണ്ടു തന്നെ പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കുവാനുള്ള തീവ്രശ്രമമാണ് സഭാ നേതൃത്വം നടത്തുന്നത്. സഭയുടെ സ്വത്തുക്കള്‍ തങ്ങളുടെ കൈപ്പിടിയില്‍ നിന്ന് സഭാവിശ്വാസികളുടെ നിയന്ത്രണത്തിലേക്ക് പോകുമോ എന്ന ഭയമാണ് സഭാധികാരികളെ ചര്‍ച്ച് ആക്ടിനെതിരെ ശക്തമായി രംഗത്തുവരുവാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നത്.

ചർച്ച് ആക്ട് (2009)

ക്രിസ്ത്യൻ പള്ളികളുടെയും തലവന്മാരുടെയും സംരക്ഷണത്തിൻ കീഴിലുള്ള വലിയ സ്വത്ത് ഭൂമി, സ്വത്തുക്കൾ എന്നിവയിൽ നിന്നും ഉണ്ടാകുന്ന ആശയക്കുഴപ്പങ്ങളും പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിക്കുന്നതിന് മുൻകാല നിയമ പരിഷ്കരണ കമ്മീഷനാണ് കേരളാ ചർച്ച് പ്രോപ്പർട്ടീസും ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷൻ ട്രസ്റ്റ് ബില്ലും നിർദ്ദേശിച്ചത്.

ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകളും കമ്മറ്റികളും, വിഭവങ്ങളും ധനങ്ങളും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും, സഭകളുടെ സ്വഭാവത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിനും സഭകൾ (സഭ) യുടെ താൽക്കാലിക കാര്യങ്ങളും സവിശേഷതകളും കൂടുതൽ ജനാധിപത്യവും, കാര്യക്ഷമവും, നീതിപൂർവ്വവുമായ ഭരണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഭരണപരമായ യൂണിറ്റുകൾ, പാരിഷ് / ബേസിക് യൂണിറ്റുകൾ, രൂപത / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്ട്, സംസ്ഥാന തലങ്ങളിൽ വിവിധ തലങ്ങളിൽ കമ്മിറ്റികൾക്ക്,

 1. ഉദ്ദേശ്യം                                                                                                            (i) കേരളത്തിലെ ക്രിസ്തീയ സഭകളുടെ മതപരമായ ആസ്തി പുരാതന കാലം മുതൽ അവർ ട്രസ്റ്റുകളാണെന്നപോലെ കൈകാര്യം ചെയ്തിരുന്നുവെങ്കിലും അവർ ഇതുവരെ ഇതുവരേയും രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടില്ല. ഇത് നിയമപരമായ പല തർക്കങ്ങൾക്കും വഴിതെളിച്ചു. ഈ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, ഇന്നത്തെ ബിൽ, വിവിധ സഭകളുടെ താൽക്കാലിക സ്വത്തുകളുടെ ഭരണത്തിൽ ഒരു ജനാധിപത്യ ചട്ടക്കൂടിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതാണ്, ഈ താൽക്കാലിക സ്വഭാവ വിശേഷങ്ങൾ വേദപുസ്തകത്തിൽ കൊണ്ടുവരുകയും, അതിലൂടെ യഥാർത്ഥത്തിൽ അവരുടെ ഭരണനിർവ്വഹണത്തിലെ ക്രിസ്തീയമായ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

(ii) ഭൗതിക യൂണിറ്റ്, പാരിഷ് / ബേസിക് യൂണിറ്റ്, ഭദ്രാസന, സെൻട്രൽ, റെവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ്, സ്റ്റേറ്റ് ലെവലുകൾ എന്നിവക്കായി അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് (പാരിഷ്) പ്രതിനിധികൾ തിരഞ്ഞെടുക്കണം. ഈ പ്രക്രിയയിലൂടെ ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റികൾ, ട്രസ്റ്റികൾ, മാനേജിങ്ങ് വിവിധ തലങ്ങളിൽ ട്രസ്റ്റികൾ.

 1. നിരാകരണം:                                                                  വ്യത്യസ്തനിയമനങ്ങൾ, വിശ്വാസങ്ങൾ, ദൈവശാസ്ത്രം എന്നിവയെ സംബന്ധിച്ച എല്ലാ കാര്യങ്ങളും സംബന്ധിച്ച ആശയങ്ങളിൽ തീരുമാനങ്ങളെടുക്കുന്നതിനോ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്നതിനോ നിലവിൽ വരുന്ന നിയമം നിലവിൽ വരുന്നില്ല.
 2. ഹ്രസ്വ ശീർഷകം, വ്യാപ്തി, ആരംഭം.-                                            (i) ഈ നിയമം “കേരള ക്രിസ്ത്യൻ ചർച്ച് പ്രോപ്പർട്ടീസ് ആൻഡ് ഇൻസ്റ്റിറ്റൻസ് ട്രസ്റ്റ് ആക്ട്, 2009” എന്ന് വിളിക്കപ്പെടും.

(ii) കേരള സംസ്ഥാനത്തെ ഇത് ബാധകമാക്കുന്നു.

iii) അത് ഉടനടി പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

 1. നിർവ്വചനങ്ങൾ.-

(i) “ക്രിസ്ത്യാനി” എന്നത് യേശുക്രിസ്തുവിൽ തന്റെ കർത്താവും രക്ഷകനുമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തി എന്നാണ്.

(ii) “സഭ” എന്നത് സഭയെ പൊതുവും ആരാധനയ്ക്കുവേണ്ടിയും നിർവ്വഹിക്കുന്ന ഒരു കെട്ടിടവും, പ്രാദേശികവും മതപരവുമായ തലങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ കർത്താവായിട്ടാണ് ആരാധിക്കുന്നത്.

(iii) “പ്രാദേശിക തലത്തിൽ” പാരിഷ് / ബേസിക് യൂണിറ്റ് ലെവൽ എന്നാണ്.

(iv) “പദവികസനം” എന്നത് കത്തോലിക്, യാക്കോബിയോ, മാർത്തോമ്മാ തുടങ്ങിയവയെപ്പോലെയുള്ള സഭകളാണ്.

(v) “ചർച്ച് പ്രോപ്പർട്ടി” എന്നാൽ അർത്ഥമാക്കുന്നത്,

(a)ഒരു സഭയുടെയോ ചാപ്പൽ കെട്ടിടത്തിന്റെയോ മുഴുവനായോ ഭാഗമോ ഒരു കെട്ടിടമോ ചാപ്പലായി ഉപയോഗിക്കാനോ ഉപയോഗിക്കാനോ ഉപയോഗിക്കാനോ ഉള്ള ഏതൊരു കെട്ടിടവും.
(b) ഒരു പള്ളിയുടെയോ ചാപ്പലിലെങ്കിലുമായോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു പുതിയ പള്ളിയുടെയോ ചാപ്പലിലെങ്കിലുമായോ നിലവിലുള്ള സഭയുടെ സ്ഥാനത്ത് നിർമിക്കുന്നതിനായുള്ള ഭൂമി ഏറ്റെടുത്തു.
(c) ഒരു പള്ളിയാർഡിന് അല്ലെങ്കിൽ നിലവിലുള്ള ഒരു പള്ളിയുടെയോ അല്ലെങ്കിൽ ശവകുടീരത്തിന്റെയോ ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുന്നതിനുള്ള ഭൂമി ഏറ്റെടുത്തു.
(d) ഏതെങ്കിലും ഒരു സ്ഥലം, കെട്ടിടം അല്ലെങ്കിൽ സഭയുടെ ഉദ്ദേശ്യത്തിൽ സ്വന്തമാക്കിയ മറ്റു വസ്തുവകകൾ.
(e) പള്ളിയുടെ സ്വത്തായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നതിന് സഭയ്ക്ക് അനുകൂലമായി ഒരു വ്യക്തിയോ അല്ലെങ്കിൽ വ്യക്തിയോ സംഭാവന ചെയ്തതോ, അർപ്പിച്ചതോ, വിൽക്കുന്നതോ, വിറ്റഴിച്ചതോ ആയ ഭൂമി, കെട്ടിടം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് വസ്തുവകകൾ.
(f) ഏറ്റെടുക്കുന്നതും / അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും സഭ, പള്ളി, കുഴിമാടത്തിന്റെ സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് അല്ലെങ്കിൽ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കുകയും / ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
(g) സെമിനാരികൾ, മത സർവകലാശാലകൾ, ആശുപത്രികൾ, സ്കൂളുകൾ, കോളേജുകൾ, അനാഥാലയങ്ങൾ, പൂജ്യം ഭവനങ്ങൾ, റിട്രീറ്റ് സെന്ററുകൾ, വാണിജ്യ കെട്ടിടങ്ങൾ, കാർഷിക ഫാമുകൾ, എസ്റ്റേറ്റുകൾ, പരിശീലന കേന്ദ്രങ്ങൾ, വർക്ഷോപ്പുകൾ, മീഡിയ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കേട്ടിക്കൊടിക്കൽ സ്ഥാപനങ്ങൾ, പുനരധിവാസ കേന്ദ്രങ്ങൾ, മറ്റ് സ്ഥായിയായ സ്വഭാവസവിശേഷതകൾ എന്നിവ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുക.

(vi) “നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്ന” എന്നാൽ ഈ നിയമത്തിൻ കീഴിൽ ഉണ്ടാക്കിയ ചട്ടങ്ങളാൽ നിർദേശിക്കപ്പെടുന്നു.

 1. ക്രിസ്ത്യൻ ചർച്ച് പ്രോപ്പർട്ടികളുടെയും ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷനുകളുടെയും ഭരണഘടന ഓരോ പാരിഷ് ചർച്ചയ്ക്കും –

(i) സഭാ നിയമമോ, ഇച്ഛാനുസരണമോ, ഉപയോഗമോ, പ്രായോഗികയോ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഏതെങ്കിലും നിയമം ഉണ്ടെങ്കിലും, ഏതെങ്കിലും ഇടവക പള്ളി ഒരു ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെട്ട ദിവസം മുതൽ ആറ് മാസം കവിയാത്ത ഒരു കാലയളവിനുള്ളിൽ ഒരു ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെടും. ഈ നിയമം.

(ii) ഈ ആവശ്യത്തിനായി പ്രത്യേകം സമാഹരിച്ച സമ്മേളനത്തിൽ പാരിഷ് ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ൾ ട്രസ്റ്റിന്റെ മെമ്മോറാണ്ടവും ബൈയി-നിയമവും തയ്യാറാക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ നിയമത്തിലും ചട്ടങ്ങളിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വ്യവസ്ഥകൾക്ക് അനുസൃതമായ ട്രസ്റ്റിയുടെ ദൈനംദിന ഭരണ സംവിധാനം ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി നടത്തുന്നു.

 1. പാരിഷ് / ബേസിക് യൂണിറ്റ്, രൂപത, സെൻട്രൽ / റെവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ്, സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റുകൾ, ട്രസ്റ്റികൾ
  എന്നിവയുടെ ജനറൽ അസംബ്ലി.

(i) എല്ലാ തലവന്മാരും കുടുംബവും, പതിനെട്ടു വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരും, പാരിഷ് / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റിലെ അംഗങ്ങളും, വോട്ടുചെയ്യാനുള്ള അവകാശം ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും.

(ii) ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലി മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റിയും മറ്റ് ട്രസ്റ്റികളും ഓരോ ഇടവക / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റിലെ അംഗങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള മൂന്ന് ആന്തരിക ഓഡിറ്റർമാരെ തിരഞ്ഞെടുക്കും.

(iii) ഇടവക / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റിലുള്ള കുടുംബങ്ങളുടെ എണ്ണം അടിസ്ഥാനമാക്കി, ഒരു അംഗത്തിന്റെ അനുപാതത്തിൽ ഓരോ ഡിസിസി / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിൽ മുന്നൂറോളം കുടുംബങ്ങൾക്ക് അല്ലെങ്കിൽ അതിന്റെ അംഗങ്ങൾ ട്രസ്റ്റിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ (രൂപത സെന്റർ / റവന്യൂ ജില്ലാ ലവൽ ട്രസ്റ്റ്) പാരിഷ് / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലിയിൽ നിന്നും തിരഞ്ഞെടുക്കണം.

(iv) ഓരോ ഇടവക / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് അസംബ്ലവും സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റിലേക്ക് ഒരു അംഗത്തെ തിരഞ്ഞെടുക്കും.

(v) ഇടവക / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് ട്രസ്റ്റിലെ കുടുംബങ്ങളുടെ എണ്ണം അടിസ്ഥാനമാക്കി, ഒരു പാരിഷ് / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ളിയിൽ മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റിയെ നൂറു കണക്കിന് കുടുംബങ്ങൾ അടങ്ങുന്ന ഏഴ് ട്രസ്റ്റികൾ, അതിനു ശേഷം ഓരോ നൂറ് കണക്കിന് കുടുംബങ്ങൾക്ക് മൂന്നു ട്രസ്റ്റികളും അതിന്റെ ഭാഗം തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടണം.

(vi)വൈദികർ / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റ് അസ്സോസിയേഷൻ രൂപതാൽഭരിക്കപ്പെടും. ഡിപോസിഷൻ / സെൻട്രൽ / റെവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റിയും ട്രസ്റ്റീസും മൂന്ന് ആന്തറ്റി ഓഡിറ്റർമാരെ തിരഞ്ഞെടുക്കണം.

(vii) ഭദ്രാസന / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റുകളിൽ ട്വെന്റിഫ് ട്രസ്റ്റികൾ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടും.

(viii) സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റിൽ മൂന്ന് ആന്തരിക ഓഡിറ്റർമാരും നൂറു ട്രസ്റ്റികളും തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്.

(ix) ന്യായമായ കാരണങ്ങളാൽ നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള അവകാശം, തുടർന്ന് പുതിയ മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റിയും അല്ലെങ്കിൽ ട്രസ്റ്റികളും അല്ലെങ്കിൽ ആന്തറ്റി ഓഡിറ്റർമാർ അല്ലെങ്കിൽ ട്രസ്റ്റ് ഓഫീസർമാരെ അതാതു ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ളിയിൽ നിക്ഷിപ്തമായിരിക്കും.

 1. അയോഗ്യതകൾ

(i) ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകളുടെ കീഴിൽ ഏതെങ്കിലും ഉത്തരവാദിത്വ സ്ഥാനങ്ങൾ വഹിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തിന് എതിരായവരും, നിരീശ്വരവാദികളോ ശിക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന കുറ്റവാളികളോ അയോഗ്യരും.

(ii) മാനസികരോഗികളായ രോഗികൾ, മാനസികരോഗികൾ, മദ്യപാനികൾ, മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നവർ, അധാർമിക ജീവിതം നയിക്കുന്നവർ, ട്രസ്റ്റ് അംഗങ്ങളിൽ ആകൃഷ്ടരല്ലാത്തവർ എന്നിവരാണ് അയോഗ്യരും.

 1. ട്രസ്റ്റ് ദാതാവ്

(i) ഓരോ ട്രസ്റ്റിന്റെയും മാനേജിങ് ട്രസ്റ്റിയെ സംഭാവന ചെയ്യുന്ന വ്യക്തി (ട്രസ്റ്റിന്റെ രജിസ്ട്രേഷൻ ചുമതലയുള്ള വ്യക്തി) ആയിരിക്കും.

(ii) ഓരോ ട്രസ്റ്റിന്റെ വിഷയവും സ്ഥാപനങ്ങൾ, ആസ്തികൾ, ചലനങ്ങളും സ്ഥായിയായ സ്വത്തും വസ്തുക്കളും ആയിരിക്കും; ട്രസ്റ്റിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങൾക്കും സംയുക്ത ഉടമസ്ഥതയും അധികാരവും ഉണ്ടായിരിക്കും.

 1. ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകളുടെ രജിസ്ട്രേഷൻ –

(i) എല്ലാ ക്രിസ്ത്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകളും 1866 ലെ സൊസൈറ്റി രജിസ്ട്രേഷൻ നിയമത്തിലെ വകുപ്പനുസരിച്ച് / കേരള പബ്ലിക് ചാരിറ്റബിൾ സൊസൈറ്റീസ് ആക്ട് അനുസരിച്ച് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം.

 1. രജിസ്ട്രേഷന് പണം അടയ്ക്കേണ്ട ഫീസ് –

(i)ട്രസ്റ്റ് രജിസ്റ്ററിനായി അടയ്ക്കാനുള്ള ഫീസ് സർക്കാർ നിർദ്ദേശിക്കാവുന്നതാണ്.

 1. ചർച്ച് ഗുണങ്ങളുടെ വെസ്റ്റിംഗ് –

ഈ ആക്ടിന്റെ സെക്ഷൻ 9 അനുസരിച്ച് ഒരു ട്രസ്റ്റിന്റെ രജിസ്ട്രേഷനിൽ, സഭയിലെ എല്ലാ സ്വത്തുക്കളും, സ്ഥായിയായതും സ്ഥായിയായ സ്വത്തുക്കളും പണവും ട്രസ്റ്റിന്റെ ബോർഡിൽ നിക്ഷിപ്തമായിരിക്കും.

 1. ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകളുടെ കടമകൾ –

(i) ക്രിസ്റ്റ്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകൾ ട്രസ്റ്റിന്റെ എല്ലാ ആസ്തികളും സ്വഭാവങ്ങളും മാനേജ് ചെയ്യുകയും ശേഖരിക്കുകയും സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യും:

(a) അതിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ വരുമാനവും;
(b) ഇടവകകളിൽനിന്നുള്ള സംഭാവനകൾ, സഭയ്ക്കുള്ള സംഭാവന എന്നിവയിലൂടെ ട്രസ്റ്റുകൾ സ്വീകരിച്ച എല്ലാ പണവും.
(c) സ്ഥാവരവും സ്ഥായിയായ സ്വഭാവവും ഉള്ള വായ്പകൾ, വില്പന, എക്സ്ചേഞ്ച് തുടങ്ങിയവ വഴി തിരിച്ചുകിട്ടുന്ന തുകകൾ.
(d) ഏതെങ്കിലും വ്യക്തി അല്ലെങ്കിൽ വ്യക്തിയിൽ നിന്ന് സഭയ്ക്ക് വേണ്ടി സ്വീകരിച്ച അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും തുക.
(e) ട്രസ്റ്റിയുടെ മാനേജ്മെന്റ്, അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റി എല്ലാ ന്യായമായ
ചെലവുകളും നിർവ്വഹിക്കും.

 1. അക്കൗണ്ടുകളും ഓഡിറ്റും –

(i) ട്രസ്റ്റീ കമ്മിറ്റി തീരുമാനിച്ചേക്കാവുന്ന അത്തരം ഫോമിലെ അക്കൗണ്ടുകളുടെ വാർഷിക രേഖകൾ തയ്യാറാക്കുകയും അക്കൌണ്ടുകളുമായി ബന്ധമുള്ള എല്ലാ ബുക്കുകളുടെയും മറ്റ് ബുക്കുകൾ സൂക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യും.

(ii) ട്രസ്റ്റിന്റെ അക്കൗണ്ടുകൾ ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റ് വാർഷിക ട്രസ്റ്റ് അസംഘടിനാൽ നിയമിക്കുന്ന ഒന്നോ അതിലധികമോ ആന്തരിക ഓഡിറ്റർമാർക്ക് ഓഡിറ്റ് ചെയ്യും.

(iii) ആന്തരിക ഓഡിറ്റർമാർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ ഏതെങ്കിലും തകരാർ അല്ലെങ്കിൽ അനിയന്ത്രിത പരിഹാരത്തെ ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റി നേരിട്ട് പ്രതിപാദിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റ് അടക്കമുള്ള വാർഷിക ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലയിൽ എടുത്ത നടപടി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക.

 1. രൂപതയുടെ ഭദ്രാസനാധിപൻ/കേന്ദ്ര/റവന്യൂ ജില്ലാതല ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റുകൾ

(i) 25 രൂപയിൽ അടങ്ങുന്ന ട്രസ്റ്റിയുടെ കമ്മിറ്റിയെ രൂപീകരിക്കും.

(ii)ഭദ്രാസന/സെൻട്രൽ/റവന്യു ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ക്രിസ്ത്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത എല്ലാ ഭൗതികസവിശേഷതകളും മാനേജ്മെൻറും ഭരണനിർവ്വഹണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ന്യായമായ ചെലവുകളും ഏറ്റെടുക്കും. ആശ്രയം.

(iii) അതേ ട്രസ്റ്റിന്റെ അക്കൗണ്ടുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ബുക്കുകളുടെയും മറ്റ് ബുക്കുകളുടെയും ബുക്കിന്റേയും സെൻട്രൽ / റെവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിലുമുള്ള ട്രസ്റ്റുകൾ പരിപാലിക്കുകയും വാർഷിക വിവര റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതേ ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി തന്നെ തീരുമാനിച്ചേക്കാം. .

(iv) ഭദ്രാസന / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിലുള്ള ട്രസ്റ്റ് ഇൻറർനെറ്റിലെ ഓഡിറ്റർമാർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയ ഏതെങ്കിലും തകരാറുകളോ അനിയന്ത്രിതമോ പരിഹാരം കാണുകയും അതേ നിലയിലുള്ള ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലിക്കു കൈപ്പറ്റിയ നടപടി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയും ചെയ്യും.

(v) ആന്തരിക ഓഡിറ്റ് കൂടാതെ, ആ ട്രസ്റ്റിന്റെ അക്കൗണ്ടുകൾ ഓഡിറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നതാണ് ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ് അല്ലെങ്കിൽ രൂപതയുടെ ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ്സ് അഥവാ ഭദ്രാസനാധിപൻ / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിലുള്ള ട്രസ്റ്റ് വാർഷിക ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ളി.

 1. സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ക്രിസ്റ്റ്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് –

(i) സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ക്രിസ്ത്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് മേജർ ആർച്ച് ബിഷപ്പ് / ആർച്ച് ബിഷപ്പ് / ബിഷപ്പ് / ചെയർമാൻ / ചെയർമാൻ എന്നീ നിലകളിൽ പ്രവർത്തിക്കും. കൂടാതെ ഓരോ രൂപത ട്രസ്റ്റിന്റെ അസോസിയേഷൻ/സെൻട്രൽ/റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റ് ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റ്.

(ii)സ്റ്റേറ്റ് സ്റ്റേറ്റ് ക്രിസ്റ്റ്യൻ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന 101 അംഗങ്ങളുള്ള സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി രൂപവത്കരിക്കും.

(iii) സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റി സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റിന്റെ എല്ലാ ആസ്തികളും സ്വത്തുക്കളും കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും, അതിൽ നിന്നുമുള്ള എല്ലാ വരുമാനവും സംസ്ഥാനതല ട്രസ്റ്റിന്റെ മാനേജ്മെന്റും ഭരണനിർവ്വഹണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ന്യായമായ ചെലവുകളും നിർവ്വഹിക്കുകയും ചെയ്യും.

(iv) സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി സ്റ്റേറ്റ് തലത്തിലെ അക്കൌണ്ടുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എല്ലാ അക്കൌണ്ടുകളുടെയും പുസ്തകങ്ങളുടെയും എല്ലാ പുസ്തകങ്ങളും പരിപാലിക്കുകയും സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി തന്നെ തീരുമാനിച്ചേക്കാവുന്ന അടക്കമുള്ള ഒരു വാർഷിക അക്കൗണ്ട്സ് അക്കൗണ്ട് തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യും.

(v) സംസ്ഥാനതല ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റിയിലെ വാർഷിക ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലിയിൽ നിയുക്തമായ ഒന്നോ അതിലധികമോ ആന്തരിക ഓഡിറ്റർമാർ സംസ്ഥാനതല ട്രസ്റ്റ് അക്കൌണ്ടുകൾ ഓഡിറ്റ് ചെയ്യപ്പെടും.

(vi) സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി ഇൻറർനെറ്റിലെ ഓഡിറ്റർമാർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്ന അപര്യാപ്തതയും അനിയന്ത്രിതമായ പരിഹാരവും സംസ്ഥാനതല ക്രിസ്ത്യൻ ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലയിൽ സ്വീകരിച്ച നടപടികൾ റിപ്പോർട്ടുചെയ്യും.

(vii) ആന്തരിക ഓഡിറ്റ് കൂടാതെ, സംസ്ഥാനതലത്തിലുള്ള അക്കൌണ്ടുകൾ ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ് അല്ലെങ്കിൽ സംസ്ഥാന വാർഷിക ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ളിയിൽ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുന്ന ചാർട്ടേഡ് അക്കൗണ്ടന്റ്സ് സ്ഥാപനത്തിന്റെ ഓഡിറ്റ് ചെയ്യപ്പെടും.

 1. ചർച്ച് കമ്മീഷണർ –

(i) ഈ നിയമപ്രകാരം രൂപീകരിച്ച വിവിധ ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റികളുടെ ചുമതലകളെയും ഈ നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകളെയും നടപ്പിലാക്കുന്നതിനായി ഒരു കമ്മീഷൻ കമ്മീഷൻ ഉണ്ടായിരിക്കും.

(ii) ഗവൺമെൻറ് നിയമിച്ച ഗവണ്മെന്റിന്റെ സെക്രട്ടറിക്ക് താഴെയല്ലാത്ത ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനാകാൻ ചർച്ച് കമ്മീഷണർ ആകും.

(III) ഇടവക/അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ് ട്രസ്റ്റീ കമ്മിറ്റികൾ, രൂപത/സെൻട്രൽ/റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റീ കമ്മിറ്റി, സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റി കമ്മിറ്റി എന്നിവരുടെ വാർഷിക പ്രസ്താവനകൾ കമ്മീഷൻ സമർപ്പിക്കേണ്ടതാണ്.

(iv) പാരിഷ്/ബേസിക് യൂണിറ്റ് ട്രസ്റ്റീ കമ്മിറ്റികൾ, രൂപത/സെൻട്രൽ/റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റ് കമ്മിറ്റികൾ / സ്റ്റേറ്റ് ട്രസ്റ്റീ കമ്മറ്റി എന്നിവ ……………… Rs ഗവൺമെന്റിന്

 1. ട്രസ്റ്റുകളുടെ ഓഫീസുകൾ

(i)പാരിഷ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ളിയിലും ട്രസ്റ്റിയുടെ കമ്മറ്റിയിലും ഓരോ പാരിഷ്/അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റിലുമുള്ള വികാരി/പാസ്റ്റർ/ആത്മീയ ശുശ്രൂഷ നടത്തും. പാരിഷ്/ബേസിക് യൂണിറ്റ് തലത്തിൽ അംഗീകാരം ലഭിച്ചാൽ, മുൻ റാങ്കിലുള്ള ചിലരുടെ അതേ വിഭാഗത്തിലെ വ്യക്തിക്ക് മേൽ സൂചിപ്പിച്ച അസംബ്ളികളിലും മീറ്റിങ്ങുകളിലും അധ്യക്ഷസ്ഥാനം വഹിക്കാം.

(ii)ഭദ്രാസന/സെൻട്രൽ/റവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിൽ ബിഷപ്പ്/പാസ്റ്റർ/ആത്മീയ ശുശ്രൂഷ, ഭദ്രാസന/സെൻട്രൽ/ റവന്യൂ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലി, ട്രസ്റ്റികളുടെ കമ്മറ്റികൾ എന്നിവ മേൽനോട്ടം വഹിക്കും. ഭദ്രാസനാധിപൻ/ സെന്റർ/റെവന്യൂ ജില്ലാതല ട്രസ്റ്റിന്റെ ബിഷപ്പ്/പാസ്റ്റർ/ആത്മീയ ശുശ്രൂഷയുടെ അംഗീകാരത്തോടെ മുൻകാലത്തെ അസംബ്ലികളിലും മീറ്റിങ്ങുകളിലുമായി അധ്യക്ഷത വഹിക്കാൻ കഴിയുന്ന അതേ വിഭാഗത്തിലെ വ്യക്തിക്ക് മുമ്പിലെ റാങ്കിനു താഴെയാണ്. അങ്ങനെയുള്ള വ്യക്തികളെ സഹായിക്കുന്ന ബിഷപ്പുമായോ, പുരോഹിതരോ/പാസ്റ്റർമാർ, സ്പിരിച്വൽ മന്ത്രിമാർ എന്നിവരായിരിക്കും.

(iii) സംസ്ഥാനതല ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലിയിലും സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ ട്രസ്റ്റീസ് കമ്മിറ്റിയിലും സ്റ്റേറ്റ് ലെവൽ സ്പിരിച്വൽ ഹെഡ്/മുൻ ബിഷപ്പ്/പുരോഹിതന്മാർ/പാസ്റ്റർ എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ചുമതലപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്.

(iv) മൂന്നു ടയർ അസോസിയേഷനുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ട്രസ്റ്റികൾ കമ്മിറ്റികളുടെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ഈ ബില്ലിന്റെ നിർവ്വാഹകർ, അങ്ങനെയുള്ള മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റികൾക്ക് അസംബ്ലീസ് ആൻഡ് ട്രസ്റ്റീകമ്മറ്റികൾ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നതിനുള്ള അവകാശം ഉണ്ടായിരിക്കും.

(v) കൂടാതെ, പ്രസിഡന്റുമാർക്കോ അല്ലെങ്കിൽ മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റികൾക്കോ നിയമപരമായി നിയുക്തരായിരിക്കുന്നവർക്കോ അദ്ധ്യക്ഷം വഹിക്കാൻ സാധിക്കാത്ത പക്ഷം ഓരോ സഭയിലും അംഗങ്ങൾ ഒരു പ്രസിഡന്റിനെ തിരഞ്ഞെടുത്ത് ലളിത ഭൂരിപക്ഷത്തിന്റെ അംഗീകാരം ഉപയോഗിച്ച് അദ്ധ്യക്ഷനെ തിരഞ്ഞെടുക്കും. ഇത് നിയമസഭാ അല്ലെങ്കിൽ കമ്മറ്റി യോഗത്തിലെ ഓരോ പ്രത്യേക സെഷനുവേണ്ടി മാത്രം.

 1. ഭരണനിർവ്വഹണം

(i) ഈ നിയമപ്രകാരം വിഭാവന ചെയ്തിട്ടുള്ളതുപോലെ, ത്രിതല ട്രസ്റ്റിന്റെ ദൈനംദിന ഭരണം ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റിയുടെ കമ്മിറ്റികളിൽ നിക്ഷിപ്തമായിരിക്കും.

(ii) ട്രേഡ്, മറ്റു സമുദായങ്ങളിലെ വ്യക്തികൾ എന്നിവരിൽ നിന്നും സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുകയോ സമ്മാനിക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന എല്ലാ പണവും സ്വർണവും വെള്ളിയും മറ്റ് വസ്തുക്കളും സമ്പത്തും.

(iii) വാടക, പങ്കുവയ്ക്കൽ, സെസ്സ്, പരസ്പര വിനിമയം അല്ലെങ്കിൽ വിൽപന എന്നിവയിലൂടെ നീക്കം ചെയ്യാനോ ഉള്ള സ്ഥാവര വസ്തുക്കളിലോ നിന്ന് കൈവശപ്പെടുത്തിയ ആസ്തികൾ, പണം, സാമഗ്രികൾ എന്നിവ.

(iv) ഒരു വ്യക്തി അല്ലെങ്കിൽ നിരവധി വ്യക്തികളിൽ നിന്നോ അല്ലെങ്കിൽ ഗവൺമെൻറിൽ നിന്നോ ലഭിക്കുന്ന സംഭാവന, സമ്മാനങ്ങൾ, ഷെയറുകൾ, സ്ഥാപനങ്ങൾ, എൻഡോവ്മെന്റുകൾ തുടങ്ങിയവയുടെ ഗ്രാന്റുകൾ. അല്ലെങ്കിൽ വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന്.

 1. ത്രിതല ട്രസ്റ്റുകളുടെ ട്രസ്റ്റികളുടെ അവകാശങ്ങൾ.

(i) ക്രിസ്തീയ ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റിന്റെ ഭരണനിർവ്വഹണത്തിന് അനുയോജ്യമായ എല്ലാ ന്യായമായ ചെലവുകളും ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റുകളിൽ വഹിക്കേണ്ടതാണ്.

(ii) മൂന്നു ട്രെയര് ട്രസ്റ്റുകളുടെ ട്രസ്റ്റികള്‍ ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റുകള് നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള അലവൻസ് സ്വീകരിക്കുകയും അത്തരം തുക വൗച്ചറുകള്‍ അനുസരിച്ച് സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യാം.

(iii) ട്രസ്റ്റിന്റെ ലക്ഷ്യത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക ഉദ്ഘാടനത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടാൽ, അത്തരം യാത്രയ്ക്കുള്ള അലവൻസ്, ഡിഎ അലവൻസ് തുടങ്ങിയവ ആവശ്യമായി വരുന്ന മാനേജിങ് ട്രസ്റ്റിയും മറ്റ് ട്രസ്റ്റികളും ചേർന്ന് വൗച്ചറുകൾ അനുസരിച്ച് നടത്താവുന്നതാണ്.

 1. ത്രിതല ട്രസ്റ്റുകളുടെ അവകാശങ്ങളും കടമകളും.

ക്രിസ്തീയതത്ത്വങ്ങൾ അനുസരിച്ച് ക്രൈസ്തവ വിശ്വാസത്തിന്റെ രൂപീകരണവും പ്രായോഗികതയും ഓരോ ക്രിസ്ത്യാനിയുടെയും കടമയാണ്. മൂന്നു ടയർ ട്രസ്റ്റുകളുടെ അടിസ്ഥാന അവകാശവും ചുമതലയുമാണ് ഇത്.

(ii) അടിസ്ഥാനപരവും മനുഷ്യാവകാശവും സംരക്ഷിക്കുന്നതും എല്ലാ അംഗങ്ങളുടെ സ്വാതന്ത്യ്രവും സ്വാഭാവികവുമായ നീതി ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനും ട്രസ്റ്റ് അംഗങ്ങൾക്കായി ആവശ്യമായ എല്ലാ ആത്മീയ സേവനങ്ങളെയും പ്രതിഷ്ഠിക്കുന്നതിനും ത്രിതല വിശ്വാസത്തിന്റെ മറ്റൊരു പ്രധാന കടമയുണ്ട്. ക്രിസ്തു അവരുടെ രക്ഷകനായി.

(iii) പൗരന്മാർക്ക് ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയ്ക്ക് കീഴിൽ ഉറപ്പുനൽകുന്ന സിവിൽ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങളും മറ്റ് അവകാശങ്ങളും സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നുവെന്നും കൂടാതെ ഈ അവകാശങ്ങൾക്കും മനുഷ്യകുലത്തിനും മേൽ ജാഗ്രത പുലർത്താനും ട്രസ്റ്റുകൾ കാണേണ്ടത് മറ്റൊരു പ്രധാന കടമയാണ് ട്രസ്റ്റ് അംഗങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങളും സഭയുടെ ആത്മീയ ശുശ്രൂഷകന്മാരും.

(iv) സഭകളുടെ പൊതുവായ ആത്മീയ ശുശ്രൂഷയോടുള്ള പ്രതിബദ്ധതയുടെ മൂന്നു തലങ്ങളിലുള്ള ട്രസ്റ്റ് കമ്മറ്റികൾ താഴെപ്പറയുന്ന നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

(a) ആത്മീയ മന്ത്രിമാരുടെ സേവനത്തിനായി ശരിയായ സൌകര്യങ്ങളും ക്രമീകരണങ്ങളും നൽകേണ്ടതാണ്, അവയ്ക്ക് അർഹമായ പ്രതിഫലം അർഹിക്കുന്നതിനേക്കാൾ സാമ്പത്തിക വേതനം.
(b) ഭദ്രാസന / സെൻട്രൽ / റവന്യൂ ജില്ലാ യൂണിറ്റുകളിൽ / സംസ്ഥാന തലത്തിൽ, ക്രിസ്ത്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളിലോ സെമിനാറുകളിലോ കേച്ചേഴ്റ്റിക്കൽ സ്ഥാപനങ്ങളിലോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് സേവനകേന്ദ്രങ്ങളിലോ പാരിഷ് പള്ളികളിലോ / അടിസ്ഥാന ക്രൈസ്തവ സഭകളിലോ സേവിക്കുന്ന ആത്മീയ ശുശ്രൂഷകർക്ക് അവർ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകണം. നിലവിലുള്ള ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനും പ്രതിമാസ അലവൻസ്, യാത്രാവിവരണ അലവൻസ്, ഡിഎഎൻഎ അലവൻസ് മുതലായവ ഉൾപ്പെടുത്തണം.
(c) ട്രസ്റ്റുകളുടെ ചുമതലയിൽ ആത്മീയ മന്ത്രിമാരുടെ കാലഘട്ടത്തെ ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് താമസത്തിനുള്ള സൗകര്യം രൂപീകരിക്കണം.
(d) ട്രസ്റ്റികൾ ആത്മീയ ശുശ്രൂഷകർക്ക് സ്വമേധയാ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ട്രസ്റ്റ് അംഗങ്ങളുടെ അംഗങ്ങൾക്ക് നിയമപരമായി അല്ലെങ്കിൽ സ്വമേധയാ മന്ത്രാലയത്തിൽ നിന്നും വിരമിക്കുന്നതുവരെ നൽകണമെന്നത് ഉറപ്പാക്കാൻ ബാധ്യസ്ഥരാണ്.
(e) സർവീസിൽ നിന്നും ശമ്പളം/ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കാത്ത എല്ലാ ആത്മീയ ശുശ്രൂഷകർക്കും മറ്റ് ജീവനക്കാർക്കും ട്രസ്റ്റുകൾ ശമ്പളം/ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് ബാധ്യസ്ഥരാണ്. എന്നാൽ മൂന്നു ടയർ ട്രസ്റ്റുകളുടെ കീഴിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

 1. ബജറ്റ്, വരുമാന കം-ചെലവ് അക്കൗണ്ടുകൾ, പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ റിപ്പോർട്ടുകൾ.

(i) ഈ നിയമത്തിൽ അർത്ഥമാക്കുന്ന ബജറ്റാണ് പാരിഷ് / അടിസ്ഥാന യൂണിറ്റ്, ഭദ്രാസനം / കേന്ദ്ര / റവന്യൂ ജില്ലാ തലത്തിൽ / സംസ്ഥാനതല ട്രസ്റ്റുകൾ എന്നിവ ഉറപ്പാക്കുന്ന സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന വരുമാനവും ചെലവും അക്കൗണ്ടിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയാണ് ഈ കാലയളവിൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ, സംരംഭങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയാണ്.

(ii) തുടർന്നുള്ള വർഷത്തേക്കുള്ള ബജറ്റ്, ആന്തരിക ഓഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ട്, ചാർട്ടേഡ് അക്കൌണ്ടന്റിന്റെ സർട്ടിഫൈഡ് ഓഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ട് എന്നിവയോടൊപ്പം അവസാനിക്കുന്ന സാമ്പത്തിക വർഷത്തിലെ പ്രവർത്തനങ്ങളും വരുമാനവും ചെലവും സംബന്ധിച്ച പ്രസ്താവനകളും സമർപ്പിക്കേണ്ടത് നിർബന്ധമാണ്. ഈ ബോഡി ചർച്ചയ്ക്കും അംഗീകാരത്തിനുമുള്ള ബന്ധപ്പെട്ട ട്രസ്റ്റ് അസംബ്ലി.

 1. ശിക്ഷ

(i) ഈ ആക്ടിന്റെ ഏതെങ്കിലും വ്യവസ്ഥയുടെ ലംഘനം ഏതെങ്കിലും പൗരാവകാശ നിയമത്തിന്റെയോ കസ്റ്റം അല്ലെങ്കിൽ ഉപയോഗത്തിലോ ഉള്ളതൊഴികെ, ഭൂമിയിലെ സിവിൽ / ക്രിമിനൽ നിയമത്തിന് കീഴിൽ നടപടിയെടുക്കപ്പെടും.

നിയമങ്ങൾ നിർദേശിക്കാനുള്ള അധികാരം

(ii) സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഔദ്യോഗിക ഗസറ്റിലെ വിജ്ഞാപനം വഴി ഈ ആക്ടിന്റെ വ്യവസ്ഥകൾ നടപ്പാക്കാൻ നിയമങ്ങൾ നിർദേശിക്കുന്നു.

 

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...