അയോധ്യയിൽ പണിയുന്ന രാമക്ഷേത്രം പൊളിച്ച് പകരം മുസ്ലീം പള്ളി സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് അൽ-ഖ്വയ്ദ.

Print Friendly, PDF & Email

അയോധ്യയിൽ പണിയുന്ന രാമക്ഷേത്രം പൊളിച്ച് പകരം മുസ്ലീം പള്ളി സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് അൽ-ഖ്വയ്ദ. ബാബറി മസ്ജിദിന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങളിൽ രാമക്ഷേത്രം പണിയുന്നത് പോലെ, അത് പൊളിച്ച് ബാബറി മസ്ജിദ് വിഗ്രഹങ്ങളുടെ സ്ഥാനത്ത് അല്ലാഹുവിന്റെ നാമത്തിൽ പുനർനിർമ്മിക്കുമെന്ന് അൽ ഖ്വയ്ദ എഡിറ്റോറിയലിൽ പറഞ്ഞു. 110 പേജുള്ള ഓണ്‍ലൈന്‍ ജേണലായ ഗസ്‌വ-ഇ-ഹിന്ദിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ലക്കത്തിന്‍റെ എഡിറ്റോറിയത്തിലാണ് ഭീഷണി മുഴക്കിയിരിക്കുന്നത്. ജിഹാദിനെ (വിശുദ്ധ യുദ്ധം) പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഇന്ത്യൻ മുസ്ലീങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്ന അല്‍ഖ്വയിദ തങ്ങളുടെ ഉദ്‌ബോധനങ്ങളെ “പാകിസ്ഥാൻ സ്ഥാപനത്തിന്റെ പ്രചരണം” ആയി അവഗണിക്കരുതെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെയും ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥിനെയും ഉപദേശിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ഉപഭൂഖണ്ഡം മുഴുവൻ ഇസ്‌ലാമിന്റെ ഭാഗമാകാനും വിഗ്രഹാരാധന ഇല്ലാതാക്കാനും ഒരു ജിഹാദുമായി പോരാടാനാണ് അൽ-ഖ്വയ്ദ പദ്ധതിയിടുന്നതെന്നും മാഗസിന്‍ പറയുന്നു. ഇന്ത്യൻ മുസ്ലീങ്ങള്‍ ഭൗതിക നഷ്ടങ്ങളെ ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല”, കാരണം അവർ ഇതിനകം പതിറ്റാണ്ടുകളായി ജീവനാശവും സ്വത്തുനാശവും അനുഭവിച്ചിട്ടുണ്ട്. “ഈ ജീവനും സ്വത്തും ജിഹാദിന് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ ഇത്രയും നഷ്ടം ഉണ്ടാകില്ലായിരുന്നു”. “എല്ലാ ഹിന്ദുക്കളെയും വടികൾ ഉപയോഗിക്കാൻ പഠിപ്പിക്കുന്നു. പച്ചക്കറി വെട്ടുന്ന കത്തി ഉപയോഗിച്ച് മുസ്ലീങ്ങളുടെ മുഖവും തലയും വെട്ടുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സംസാരം ഹിന്ദു സ്ത്രീകളുടെ വായിൽ നിന്ന് കേൾക്കുന്നു. അതിനാല്‍ ഇന്ത്യൻ മുസ്ലീങ്ങൾക്ക് മതേതരത്വം “ഒരു നരകം” അണെന്നും, ഹിന്ദു-മുസ്ലിം ഐക്യത്തിന്റെ മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ “ഒരു പ്രഹസനമാണ്” എന്നും മാഗസിന്‍ പറഞ്ഞു.

1988-ൽ ഒസാമ ബിൻ ലാദനാണ് അൽ-ഖ്വയ്ദ സ്ഥാപിച്ചത്, 2011-ൽ ബിൻ ലാദന്റെ മരണശേഷം ഭീകരസംഘടനയുടെ കമാൻഡറായി മാറിയ അയ്മൻ അൽ-സവാഹരിയാണ് ഇന്ത്യയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചത്. 2014 സെപ്റ്റംബറിൽ ഓൺലൈനിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത ഒരു വീഡിയോയിൽ, ഇന്ത്യൻ ഉപഭൂഖണ്ഡത്തിൽ ഗ്രൂപ്പിന്റെ പുതിയ ശാഖയുടെ അടിത്തറ അൽ-സവാഹിരി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2019-ൽ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ മൂസാ ഖല പ്രവിശ്യയിൽ യുഎസ് നടത്തിയ വ്യോമാക്രമണത്തിൽ അൽ-സൗത്ത് ഖ്വയ്ദയുടെ ഏഷ്യൻ വിഭാഗത്തിന്റെ സ്ഥാപക കമാൻഡറായ അസിം ഉമർ എന്നറിയപ്പെടുന്ന സന-ഉൽ-ഹഖ് കൊല്ലപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹം ഉത്തർപ്രദേശ് സംഭാൽ ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ളയാളാണ്.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •