കൈനിറയെ പദ്ധതികളുമായി മോദി കര്‍ണ്ണാടകയില്‍. മൈസൂര്‍- ബെംഗളൂരു എക്സപ്രസ് വേ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

ആസന്നമായ കര്‍ണാടക നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന് കാഹളമൂതി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി കര്‍ണാടകയില്‍. കൈനിറയെ പദ്ധതികളുമായാണ് മോദികര്‍ണാടകയില്‍ തന്‍റെ പര്യടനം ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്.
കർണാടകയിലെ മാണ്ഡ്യ ജില്ലയിൽ ഒരു പൊതു റാലിയിൽ ബെംഗളൂരു-മൈസൂർ അതിവേഗ പാത ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. 118 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള പദ്ധതി ഏകദേശം 8480 കോടി രൂപ ചെലവിലാണ് വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ബെംഗളൂരുവിനും മൈസൂരുവിനുമിടയിലുള്ള യാത്രാ സമയം ഏകദേശം 3 മണിക്കൂറിൽ നിന്ന് 75 മിനിറ്റായി കുറയ്ക്കും. മേഖലയിലെ സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക വികസനത്തിന് ഉത്തേജകമായി ഇത് പ്രവർത്തിക്കും. മൈസൂരുവിലേക്കുള്ള നേരിട്ടുള്ള യാത്രയ്ക്ക് സഹായകമായ 17,000 കോടി രൂപയുടെ റിങ് റോഡ് ബെംഗളൂരുവിൽ നിർമിക്കും. കൂടുതൽ സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും. തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ഈ പദ്ധതികൾ സഹായിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ന് തുറന്ന ബാംഗ്ലൂർ മൈസൂർ പാത

മൈസൂരു-കുശാൽനഗർ 4-വരി ഹൈവേയുടെ തറക്കല്ലിടലും പ്രധാനമന്ത്രി നിർവഹിക്കും. 92 കിലോമീറ്ററിൽ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന പദ്ധതി ഏകദേശം 4130 കോടി രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കും. ബെംഗളൂരുവുമായുള്ള കുശാൽനഗറിന്റെ കണക്റ്റിവിറ്റി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിൽ പദ്ധതി ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കും, കൂടാതെ യാത്രാ സമയം ഏകദേശം 5 മുതൽ 2.5 മണിക്കൂർ വരെ പകുതിയായി കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

ഇതിന് പുറമെ ഐഐടി ധാർവാഡ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി രാജ്യത്തിന് സമർപ്പിക്കും. 2019 ഫെബ്രുവരിയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി ഈ സ്ഥാപനത്തിന് തറക്കല്ലിട്ടു. 850 കോടിയിലധികം രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിച്ച ഈ സ്ഥാപനം നിലവിൽ 4 വർഷത്തെ ബി.ടെക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പ്രോഗ്രാമുകൾ, ഇന്റർ ഡിസിപ്ലിനറി 5 വർഷത്തെ BS-MS പ്രോഗ്രാം, എം.ടെക്. കൂടാതെ പി.എച്ച്.ഡി. പ്രോഗ്രാമുകൾ.

ശ്രീ സിദ്ധാരൂഢ സ്വാമിജി ഹുബ്ബള്ളി സ്റ്റേഷനിൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നീളം കൂടിയ റെയിൽവേ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം അദ്ദേഹം രാജ്യത്തിന് സമർപ്പിക്കും. ഈ റെക്കോർഡ് അടുത്തിടെ ഗിന്നസ് ബുക്ക് ഓഫ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് അംഗീകരിച്ചു. 1507 മീറ്റർ നീളമുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോം ഏകദേശം 100 കോടി രൂപ ചെലവിലാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്..

മേഖലയിലെ കണക്റ്റിവിറ്റി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഹൊസപേട്ട-ഹുബ്ബള്ളി-തിനൈഘട്ട് സെക്ഷന്റെ വൈദ്യുതീകരണവും ഹൊസാപേട്ട സ്റ്റേഷന്റെ നവീകരണവും പ്രധാനമന്ത്രി സമർപ്പിക്കും.

530 കോടി രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിച്ച വൈദ്യുതീകരണ പദ്ധതി വൈദ്യുത ട്രാക്ഷനിൽ തടസ്സമില്ലാത്ത ട്രെയിൻ ഓപ്പറേഷൻ സ്ഥാപിക്കുന്നു. പുനർവികസിപ്പിച്ച ഹൊസപേട്ട സ്റ്റേഷൻ യാത്രക്കാർക്ക് സൗകര്യപ്രദവും ആധുനികവുമായ സൗകര്യങ്ങൾ ഒരുക്കും. ഹംപി സ്മാരകങ്ങളെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന തരത്തിലാണ് ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

ഹുബ്ബള്ളി-ധാർവാഡ് സ്മാർട്ട് സിറ്റിയുടെ വിവിധ പദ്ധതികളുടെ ഉദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും പ്രധാനമന്ത്രി നിർവഹിക്കും.

ഏകദേശം 520 കോടി രൂപയാണ് ഈ പദ്ധതികളുടെ ആകെ ചെലവ്. ഈ ശ്രമങ്ങൾ ശുചിത്വവും സുരക്ഷിതവും പ്രവർത്തനക്ഷമവുമായ പൊതു ഇടങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ച് ജീവിത നിലവാരം ഉയർത്തുകയും നഗരത്തെ ഒരു ഭാവി നഗര കേന്ദ്രമാക്കി മാറ്റുകയും ചെയ്യും.

ജയദേവ ഹോസ്പിറ്റൽ ആൻഡ് റിസർച്ച് സെന്ററിന്റെ തറക്കല്ലിടലും പ്രധാനമന്ത്രി നിർവഹിക്കും.

ഏകദേശം 250 കോടി രൂപ ചെലവിൽ ആശുപത്രി വികസിപ്പിക്കുകയും മേഖലയിലെ ജനങ്ങൾക്ക് ത്രിതീയ ഹൃദ്രോഗ ചികിത്സ ലഭ്യമാക്കുകയും ചെയ്യും.

മേഖലയിലെ ജലവിതരണം വർധിപ്പിക്കുന്നതിനായി, 1040 കോടിയിലധികം രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കുന്ന ധാർവാഡ് മൾട്ടി വില്ലേജ് വാട്ടർ സപ്ലൈ സ്കീമിന് പ്രധാനമന്ത്രി തറക്കല്ലിടും.

150 കോടി രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കുന്ന തുപ്പരിഹള്ള വെള്ളപ്പൊക്ക നാശനഷ്ട നിയന്ത്രണ പദ്ധതിക്കും അദ്ദേഹം തറക്കല്ലിടും.

വെള്ളപ്പൊക്കം മൂലമുള്ള നാശനഷ്ടങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കാനും സംരക്ഷണ ഭിത്തികളും കായലുകളും നിർമ്മിക്കാനും പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നു.