കേരളത്തില്‍ ചൂട് കുതിച്ചുയരുന്നു. ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പുമായി സര്‍ക്കാര്‍

Print Friendly, PDF & Email

വേനല്‍ കടുത്തതോടെ കേരളത്തില്‍ ചൂട് കുതിച്ചുയരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പുമായി സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍. നിർജ്ജലീകരണം, വയറിളക്കം, സൂര്യാഘാതം, മറ്റ് രോഗങ്ങൾ എന്നിവ പടരുന്നത് തടയാൻ ജനങ്ങളോട് അതീവ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് കേരള ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

കെഎസ്ഡിഎംഎയുടെ ഹീറ്റ് ഇൻഡക്‌സ് റിപ്പോർട്ട് കേരളത്തിലെ പലയിടത്തും ‘ഉയര്‍ന്ന താപനില അനുഭവപ്പെടുന്നു’ എന്ന് കാണിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ നീക്കം.

ജനങ്ങൾ സ്വീകരിക്കേണ്ട മുൻകരുതലുകളെ കുറിച്ച് കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഡിസാസ്റ്റർ മാനേജ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റി (കെഎസ്ഡിഎംഎ) വിശദമായ നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് കേരള ആരോഗ്യമന്ത്രി വീണാ ജോർജ്ജ് ഇവിടെ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“ഇത് വേനൽക്കാലമാണ്, വെള്ളം കുടിക്കാൻ ദാഹിക്കാൻ ആരും കാത്തിരിക്കേണ്ടതില്ല. കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ വെള്ളം കുടിക്കുക, 11 AM നും 3 PM നും ഇടയിൽ നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കാതിരിക്കുക,” മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഈ മണിക്കൂറുകൾക്കിടയിലുള്ള എല്ലാ ബാഹ്യ ജോലികളും കെഎസ്‌ഡിഎംഎ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കോമോർബിഡിറ്റി ഉള്ളവർ, ഗർഭിണികൾ, കുട്ടികൾ എന്നിവർ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കണമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്ത് ചിലയിടങ്ങളിൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ, ചിക്കൻ പോക്‌സ് എന്നിവ വർധിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ടെന്ന് വീണാ ജോർജ് പറഞ്ഞു. സർക്കാരിന് കൂടുതൽ വെല്ലുവിളികൾ ഉയർത്തി, മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ ജലജന്യ രോഗമായ കോളറയുടെ 11 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

മലപ്പുറത്ത് 11 കോളറ കേസുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ആരോഗ്യവകുപ്പ് പരിശോധന നടത്തിയപ്പോൾ പ്രദേശത്തെ ചില ഹോട്ടലുകൾ മലിനജലം നദിയിലേക്ക് ഒഴുക്കിവിടുന്നത് കണ്ടത് നദിയിൽ നിന്ന് വെള്ളം ശേഖരിച്ച് താഴോട്ടുള്ളവരെ ബാധിച്ചതായും വീണാ ജോർജ്ജ് പറഞ്ഞു. പറഞ്ഞു. അന്തരീക്ഷ ഊഷ്മാവിൽ ക്രമാനുഗതമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടെന്നും അത് വളരെ വേഗത്തിൽ നിർജ്ജലീകരണത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.