ഐക്യാഹ്വാനവുമായി സംയുക്ത വീഡിയോ പ്രസ്താവന നടത്തി സിദ്ധരാമയ്യയും ഡികെ ശിവകുമാറും

Print Friendly, PDF & Email

കർണാടക നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ആഴ്ചകൾ ബാക്കിനിൽക്കെ, സംസ്ഥാനത്തെ മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളായ സിദ്ധരാമയ്യയും ഡികെ ശിവകുമാറും സംയുക്ത വീഡിയോ പ്രസ്താവനയിലൂടെ കോൺഗ്രസിന്റെ രണ്ട് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വാഗ്ദാനങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തെച്ചൊല്ലി സിദ്ധരാമയ്യയും ശിവകുമാറും തമ്മില്‍ അഭിപ്രായഭിന്നതയുണ്ടെന്ന പ്രചാരണം നടക്കുന്നതിനിടയിലാണ് ഇരുനേതാക്കളും വീഡിയോയിലൂടെ സംയുക്ത പ്രസ്ഥാവനയുമായി രംഗത്തു വന്നിരിക്കുന്നത്.

വെള്ളിയാഴ്ച നടത്തിയ സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി സിദ്ധരാമയ്യയും സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ശിവകുമാറും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്ത് മൂന്ന് വാഗ്ദാനങ്ങളാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

പാർട്ടി കേഡറിന് നൽകിയ സംയുക്ത സന്ദേശത്തിൽ “കർണ്ണാടക സംസ്ഥാനത്ത് എല്ലാ വീടുകൾക്കും വെളിച്ചവും വൈദ്യുതിയും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഗൃഹജ്യോതി, എല്ലാ സ്ത്രീകക്കും പ്രതിമാസം 2,000 രൂപയും 10 കിലോ അരിയും സൗജന്യമായി നല്കുന്ന പദ്ധതിയും നടപ്പിലാക്കുമെന്ന് ആണ് ഇരുവരുടേയും വാഗ്നാനം

വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പാർട്ടിയുടെ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥി ആരെന്ന കാര്യത്തിൽ സിദ്ധരാമയ്യയുടെയും ശിവകുമാറിന്റെയും നേതൃത്വത്തിലുള്ള രണ്ട് കോൺഗ്രസ് വിഭാഗങ്ങൾ തമ്മിൽ തർക്കമുണ്ടായിരുന്നു. സപ്തധി ആഘോഷിച്ച സിദ്ധരാമയ്യ സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസിലെ ഏറ്റവും മുതിർന്ന നേതാവും മുൻ മുഖ്യമന്ത്രിയുമാണെങ്കിലും, സംസ്ഥാനത്ത് കോൺഗ്രസ് അധികാരത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിയാൽ ഉന്നത സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കുമെന്ന് സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്‍റ് ഡികെ ശിവകുമാർ വീണ്ടും സൂചന നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം മുഖ്യമന്ത്രിസ്ഥാനം സംബന്ധിച്ച വിഷയം പരസ്യമായി ചർച്ച ചെയ്യരുതെന്ന് കോൺഗ്രസ് കേന്ദ്ര നേതൃത്വം ഇരു നേതാക്കളോടും വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

തന്റെ ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയ്ക്കിടെ, ഡികെ ശിവകുമാറിനും സിദ്ധരാമയ്യക്കുമൊപ്പം കൈകോർത്ത് നടന്നുകൊണ്ട് പാർട്ടി അണികളിൽ ഐക്യവും ഐക്യദാർഢ്യവും കാണിക്കുന്ന ഒരു ദൃശ്യമായ ആംഗ്യം രാഹുൽ ഗാന്ധി നടത്തി.

അതേസമയം, വരാനിരിക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള മിക്ക നിയമസഭാ സീറ്റുകളിലേക്കും പാർട്ടിയുടെ സ്‌ക്രീനിംഗ് കമ്മിറ്റി സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പട്ടിക അന്തിമമാക്കിയതായി ശിവകുമാർ വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു. അന്തിമ പട്ടിക അന്തിമ അവലോകനത്തിനായി പാർട്ടി ഹൈക്കമാൻഡിന് അയക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...