രാ​ജ്യ​ത്താ​കെ​ ​ഭീ​തി​ ​പ​ട​ർ​ത്തി​ ​ക​ള​മ​ശ്ശേ​രി​യി​ൽ​ ​സ്ഫോ​ട​ന​ ​പ​ര​മ്പ​ര. പ്രതി കീഴടങ്ങി.

Print Friendly, PDF & Email

രാ​ജ്യ​ത്താ​കെ​ ​ഭീ​തി​ ​പ​ട​ർ​ത്തി​ ​ക​ള​മ​ശ്ശേ​രി​യി​ലെ​ ​സാ​മ്ര​ ​ക​ൺ​വെ​ൻ​ഷ​ൻ​ ​സെ​ന്റ​റി​ൽ​ ​സ്ഫോ​ട​ന​ ​പ​ര​മ്പ​ര. യ​ഹോ​വ​യു​ടെ​ ​സാ​ക്ഷി​ക​ളു​ടെ​ ​ക​ൺ​വെ​ൻ​ഷ​ൻ​ ​ന​ട​ക്ക​വേ​ ​ഹാ​ളി​നു​ള്ളി​ൽ​ ​ടി​ഫി​ൻ​ ​ബോ​ക്സി​ൽ​ ​സ്ഥാ​പി​ച്ചി​രു​ന്ന​ ​മൂ​ന്നു​ ​ബോം​ബു​കൾ സെ​ക്ക​ൻ​ഡു​ക​ളു​ടെ​ ​വ്യ​ത്യാ​സ​ത്തി​ൽ​ ​പൊ​ട്ടി​ത്തെ​റി​ച്ച് ​തീ​ ​പ​ട​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. സ്ഫോടനത്തില്‍ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം മൂന്നായി. തൊ​ടു​പു​ഴ​ ​കാ​ളി​യാ​ർ​കുളത്തി​ൽ പരേതനായ പുഷ്പന്റെ ഭാര്യ ​കു​മാ​രി​യും​ ​(53​)​ ​കുറുപ്പംപടി സ്വദേശി ലയോണ പൗലോസ് (60)​,​ കാലടി മലയാറ്റൂർ സ്വദേശി ലിബിന (12)​ എന്നിവരാണ് ​മരിച്ചത്. സ്ഫോടനത്തില്‍ 52​ ​പേ​ർ​ക്ക് ​പ​രി​ക്കേ​റ്റു. അതില്‍ ആറു പേരുടെ നില അതീവ ഗുരുതരമാണ്. 18 പേര്‍ ഐസിയുവിലാണ്. സ്ഫോടനത്തിന്‍റെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം​ ​ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത് ​കൊ​ച്ചി​ ​സ്വ​ദേ​ശി​ ​ഡൊ​മി​നി​ക് ​മാ​ർ​ട്ടി​ൻ​ ​കൊ​ട​ക​ര​ ​പൊ​ലീ​സി​ൽ​ ​കീ​ഴ​ട​ങ്ങി. മുന്പ് യഹോവയുടെ സാക്ഷികളുടെ വിഭാഗത്തില്‍ പെട്ട ​ഇ​യാ​ൾ​ത​ന്നെയാണ്​ ​പ്ര​തി​യെ​ന്ന് ​പൊ​ലീ​സ് ​സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. ​ബോം​ബ് ​പൊ​ട്ടി​ക്കാ​ൻ​ ​ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച​ ​റി​മോ​ട്ടും പൊട്ടിക്കുന്ന ദൃശ്യങ്ങളും ​ഇ​യാ​ൾ​ ​അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ ​ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ​ക്ക് ​കൈ​മാ​റി. കേ​ന്ദ്ര​ ​ഏ​ജ​ൻ​സി​ക​ളും​ എന്‍ഐഎയും സ്ഥലത്തെത്തി തെളിവുകള്‍ ശേഖരിച്ചു. മ​റ്റു​ ​ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ൾ​ ​ഉ​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് ​സം​ശ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ​ ​അ​ന്വേ​ഷ​ണം​ ​തു​ട​രും.

​ ​രാവിലെ 9.30നോടെ ക​ൺ​വെ​ൻ​ഷ​ൻ​ ​തു​ട​ങ്ങി മിനിട്ടുകള്‍ക്കുള്ളിലായിരുന്നു​ ​സ്ഫോ​ടനം. 2400​ ​ഓ​ളം​പേ​ർ​ ​ഹാ​ളി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. റിമോട്ട് കൺട്രോൾ ഉപയോഗിച്ച് മൂന്നു ബോംബുകൾ പൊട്ടിച്ചെന്നാണ് ഡൊമിനിക് മാർട്ടിന്റെ കുറ്റസമ്മതം. ടിഫിൻ ബോക്സിലാക്കിയ ബോംബുമായി സ്കൂട്ടറിൽ കൺവെൻഷൻ സെന്ററിലെത്തി. ടിഫിൻ ബോക്‌സിനൊപ്പം കുപ്പിയിൽ പെട്രോളും സ്ഥാപിച്ചശേഷം പ്രാർത്ഥന ആരംഭിച്ചപ്പോൾ റിമോട്ട് ഉപയോഗിച്ച് സ്‌ഫോടനം നടത്തുകയായിരുന്നു. പിന്നീട് പുറത്തിറങ്ങി സ്കൂട്ടറിൽ സ്ഥലംവിട്ടു. തുടർന്ന് ഫേസ്ബുക്കിൽ ബോംബ് വച്ചത് വിവരിച്ചശേഷമാണ് പൊലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കീഴടങ്ങിയത്. ഇന്റർനെറ്റ് നോക്കിയാണ് ബോംബുണ്ടാക്കാൻ പഠിച്ചതെന്ന് ഡൊമിനിക് മൊഴി നൽകി.

എ​ന്തു​ ​സം​ഭ​വി​ച്ചു​ ​എ​ന്ന് ​കൃ​ത്യ​മാ​യി​ ​എ​നി​ക്ക​റി​യി​ല്ല. എ​ന്നി​രു​ന്നാ​ലും​ ​സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ​അ​തി​ന്റെ​ ​പൂ​ർണ്ണ​ ​ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം​ ​ഞാ​ൻ​ ​ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ക​യാ​ണ്. പ്ര​തി​ ​ഡൊ​മി​നി​ക് ​മാ​ർ​ട്ടി​ൻ​ ​ഫേ​സ്ബു​ക്കി​ലി​ട്ട​ ​സെ​ൽ​ഫി​ ​വീ​ഡി​യോ​യി​ൽ​ പറയുന്നു. 16​ ​വ​ർ​ഷ​ത്തോ​ളം​ ​ഞാ​നീ​ ​പ്ര​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന്റെ​ ​കൂ​ടെ​ ​ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. ആ​റ് ​വ​ർ​ഷം​ ​മു​മ്പ് ​ചി​ന്തി​ച്ച​പ്പോ​ൾ​ ​ഇ​വ​രു​ടേ​ത് ​തെ​റ്റാ​യ​ ​പ്ര​സ്ഥാ​ന​മാ​ണെ​ന്നും​ ​ഇ​തി​ൽ​ ​പ​ഠി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത് ​രാ​ജ്യ​ദ്രോ​ഹ​മാ​ണെ​ന്നും​ ​മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാ​ൻ​ ​ക​ഴി​ഞ്ഞു. ​ ​തി​രു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന് ​പ​ല​വ​ട്ടം​ ​ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടെ​ങ്കി​ലും​ ​അ​വ​ർ​ ​ത​യ്യാ​റാ​യി​ല്ല. ​ഒ​രു​രാ​ജ്യ​ത്ത് ​ജീ​വി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ​ആ​ ​രാ​ജ്യ​ത്തെ​ ​ജ​ന​ങ്ങ​ളെ​ ​മു​ഴു​വ​ൻ​ ​മോ​ശ​മാ​യ​ ​ഭാ​ഷ​യി​ൽ​ ​വി​ശേ​ഷി​പ്പി​ക്കു​ക​യും​ ​അ​വ​രോ​ട് ​കൂ​ട​രു​തെ​ന്നും​ ​കൂ​ടെ​ ​ഭ​ക്ഷ​ണം​ ​ക​ഴി​ക്ക​രു​തെ​ന്നും​ ​പ​ഠി​പ്പി​ക്കു​ക​യും​ ​ചെ​യ്യു​ന്ന​ ​പ്ര​സ്ഥാ​ന​മാ​ണി​ത്. ​മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ൾ​ ​നാ​ല് ​വ​യ​സു​മു​ത​ൽ​ ​കു​ട്ടി​യു​ടെ​ ​ത​ല​ച്ചോ​റി​ലേ​ക്ക് ​വി​ഷം​ ​കു​ത്തി​വ​യ്ക്കു​ക​യാ​ണ്. കു​ട്ടി​കളോ​ട് ​​ദേ​ശീ​യ​ ​ഗാ​നം​ ​പാ​ട​രു​തെന്ന് പറയുകയും മു​തി​രു​മ്പോ​ൾ​ ​ ​വോ​ട്ട് ​ചെ​യ്യ​രു​തെ​ന്ന് പ​ഠി​പ്പി​ക്കു​കയും ആണ് ചെയ്യുന്നത്. സൈ​നി​ക​ ​സേ​വ​നം​ ​ചെ​യ്യ​രു​ത്,​ ​ഗ​വ.സ​ർ​വീ​സി​ൽ​ ​ജോ​ലി​ ​ചെ​യ്യാ​ൻ​ ​പാ​ടി​ല്ല,​ ​ടീ​ച്ച​ർ​ ​ആ​കാ​ൻ​ ​പോ​ലും​ ​അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. രാഷ്ട്രീയക്കാരോട് പരാതി പറഞ്ഞാല്‍ അവര്‍ വോട്ട് ബാങ്ക് മാത്രമാണ് ശ്രദ്ധിക്കുക. അതിനാല്‍ ജനശ്രദ്ധ ഇതിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുവാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് വീഡിയോയിലൂടെ ഡോമിനിക്‍ മാര്‍ട്ടിന്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു.

കീഴങ്ങുവാനായി പ്രതി ഡൊ​മി​നി​ക് ​കൊ​ട​ക​ര​ ​ സ്റ്റേ​ഷ​നി​ൽ​ ​ ​എ​ത്തു​മ്പോ​ൾ​ ​സ​മ​യം​ ​ഉ​ച്ച​യ്ക്ക് ​ഒ​ന്ന​ര​ ​മ​ണി. ​കു​റ​ച്ചു​ ​നേ​രം​ ​അ​വി​ടെ​ ​ചു​റ്റി​ത്തി​രി​ഞ്ഞ ശേഷം ​ഫ്ര​ണ്ട് ​ഓ​ഫീ​സി​ലെ​ ​ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നോ​ട് ​കു​റ്റ​സ​മ്മ​തം​ ​ന​ട​ത്തി. ആ​ദ്യം​ പോലീസ് അത് വിശ്വസിച്ചില്ല. ​മാ​ന​സി​കാ​സ്വാ​സ്ഥ്യ​മു​ള്ള​ ​ആ​ളാ​കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു​ ​സം​ശ​യം. എന്നാല്‍ തെളിവുകള്‍ നിരത്തി സം​ഭ​വ​ക​ഥ​ ​കൃ​ത്യ​മാ​യി​ ​വി​വ​രി​ക്കാ​ൻ​ ​തു​ട​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ൾ​ ​പൊ​ലീ​സു​കാ​ർ​ ​ഞെ​ട്ടി. തുടര്‍ന്ന് ഉ​ന്ന​ത​ ​പൊ​ലീ​സ് ​ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രെ​ ​വിവരം അ​റി​യി​ച്ചു. ​ ​പ്ര​തി​ ​കീ​ഴ​ട​ങ്ങി​യെ​ന്ന​ ​വി​വ​രം​ ​കാ​ട്ടു​തീ​ ​പോ​ലെ​ ​പ​ര​ന്നു.

ഡൊ​മി​നി​ക്ക് ​കീ​ഴ​ട​ങ്ങി​യ​തി​ന് ​പി​ന്നാ​ലെ​ ​ത​മ്മ​ന​ത്തെ​ ​ഡൊ​മി​നി​ക്കി​ന്റെ​ ​വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് ​ക​ള​മ​ശ്ശേ​രി​ ​പൊ​ലീ​സെ​ത്തി ഭാര്യയുടെ മൊഴിയെടുത്തു.​ ​ര​ണ്ട​ര​ ​പ​തി​റ്റാ​ണ്ടാ​യി​ ​ഡൊ​മി​നി​ക്കും​ ​ഭാ​ര്യ​യും​ ​യ​ഹോ​വ​യു​ടെ​ ​സാ​ക്ഷി​ക​ളു​ടെ​ ​വി​ശ്വാ​സി​ക​ളാ​ണ്. ദു​ബാ​യി​യി​ൽ​ ​കെ​ട്ടി​ട​ ​നി​ർ​മ്മാ​ണ​ ​ക​മ്പ​നി​യി​ലെ​ ​ഫോ​ർ​മാ​യി​രു​ന്ന​ ​ഡൊ​മി​നി​ക്ക് ​ഒ​രു​മാ​സം​ ​മു​മ്പാ​ണ് ​തി​രി​ച്ചെ​ത്തി​യ​ത്. സ്‌​പോ​ക്ക​ൺ​ ​ഇം​ഗ്ലീ​ഷ് ​അ​ക്കാ​ഡ​മി​ ​ന​ട​ത്തിയിരുന്ന ഡോമിനിക് കോവിഡ്നെ തുടന്ന് സ്ഥാപനം പൂട്ടുകയായിരുന്നു. ഇ​ട​യ്ക്ക് ​കുറച്ചു കാലം വീ​ട് ​നി​ർ​മ്മി​ച്ച് ​വി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ ​ബി​സി​ന​സ് ​ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ര​ണ്ട് ​മ​ക്ക​ളി​ൽ​ ​മൂ​ത്ത​യാ​ൾ​ ​വി​ദേ​ശ​ത്താ​ണ്.