2023 മാർച്ച് 1 മുതൽ നിയമങ്ങൾ മാറുന്നു: ഈ മാറ്റങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ ചെലവുകളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കും?

Print Friendly, PDF & Email

മാർച്ച് 1 മുതൽ, നിരവധി പുതിയ നിയമങ്ങൾ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും, അത് നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ ബജറ്റിനെ ബാധിച്ചേക്കാം. സോഷ്യൽ മീഡിയ, ബാങ്ക് ലോണുകൾ, എൽപിജി സിലിണ്ടറുകൾ, ബാങ്ക് അവധികൾ തുടങ്ങി നിരവധി സുപ്രധാന മാറ്റങ്ങൾ മാർച്ച് മാസത്തിൽ കണ്ടേക്കാം. അതേ സമയം ട്രെയിൻ ടൈംടേബിളിലും മാറ്റങ്ങൾ കാണാം. അതിനാൽ ഏതൊക്കെ പുതിയ നിയമങ്ങളാണ് മാർച്ചിൽ നടപ്പിലാക്കാൻ പോകുന്നതെന്നും അവ നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ ചെലവുകളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നും നമുക്ക് നോക്കാം.

ബാങ്ക് ലോൺ ചെലവേറിയതായിരിക്കും
റിസർവ് ബാങ്ക് അടുത്തിടെ റിപ്പോ നിരക്ക് ഉയർത്തിയിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് പല ബാങ്കുകളും എംസിഎൽആർ നിരക്ക് വർധിപ്പിച്ചത്. ഇത് ലോണിനെയും ഇഎംഐയെയും നേരിട്ട് ബാധിക്കും. വായ്പാ പലിശ നിരക്കുകൾ വർധിച്ചേക്കാം, ഇഎംഐകളുടെ ഭാരം സാധാരണക്കാരെ ബുദ്ധിമുട്ടിച്ചേക്കാം.

എൽപിജി, സിഎൻജി വിലകൾ വർധിച്ചേക്കാം
എൽ‌പി‌ജി, സി‌എൻ‌ജി, പി‌എൻ‌ജി ഗ്യാസ് വിലകൾ എല്ലാ മാസത്തിന്റെയും തുടക്കത്തിൽ നിശ്ചയിക്കും. കഴിഞ്ഞ തവണ പാചകവാതക സിലിണ്ടറുകളുടെ വില വർധിപ്പിച്ചില്ലെങ്കിലും ഇത്തവണ പെരുന്നാൾ പ്രമാണിച്ച് വില വർധിപ്പിക്കാനാകുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്.

ട്രെയിൻ സമയക്രമത്തിൽ മാറ്റം
അതേസമയം, വേനലിന്റെ വരവ് കണക്കിലെടുത്ത് ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ സമയക്രമത്തിൽ ചില മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയേക്കും. ഇതിന്റെ പട്ടിക മാർച്ചിൽ പുറത്തുവിടാം. മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ വിശ്വസിക്കാമെങ്കിൽ, മാർച്ച് ഒന്നു മുതൽ ആയിരക്കണക്കിന് പാസഞ്ചർ ട്രെയിനുകളുടെയും 5,000 ഗുഡ്‌സ് ട്രെയിനുകളുടെയും സമയക്രമം മാറ്റാം.

മാർച്ചിൽ 12 ദിവസം ബാങ്കുകൾ അടഞ്ഞുകിടക്കും
മാർച്ചിലെ ഹോളിയും നവരാത്രിയും ഉൾപ്പെടെ 12 ദിവസത്തേക്ക് ബാങ്കുകൾ അടഞ്ഞുകിടക്കും. പ്രതിവാര ബാങ്ക് അവധികളും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. മാസത്തിലെ ആദ്യത്തെയും മൂന്നാമത്തെയും ശനിയാഴ്ചകളിൽ ഇന്ത്യയിലെ ബാങ്കുകൾ തുറന്നിരിക്കും. രണ്ടാമത്തെയും നാലാമത്തെയും ശനിയാഴ്ചകളിൽ ബാങ്കുകൾക്ക് അവധിയാണ്. 2023 മാർച്ചിലെ റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (ആർബിഐ) കലണ്ടർ അനുസരിച്ച്, സ്വകാര്യ, സർക്കാർ ബാങ്കുകൾ 12 ദിവസത്തേക്ക് അടഞ്ഞുകിടക്കും.

സോഷ്യൽ മീഡിയയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയമങ്ങളിൽ മാറ്റത്തിന് സാധ്യത
അടുത്തിടെ ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ ഐടി നിയമങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തി. ട്വിറ്റർ, ഫേസ്ബുക്ക്, യൂട്യൂബ്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം തുടങ്ങിയ സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ ഇനി മുതൽ ഇന്ത്യയുടെ പുതിയ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. മതവികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുന്ന പോസ്റ്റുകൾക്കാണ് പുതിയ നിയമം ബാധകമാകുക. മാർച്ചിൽ ഈ പുതിയ നിയമം നടപ്പാക്കാനാകും. തെറ്റായ പോസ്റ്റുകൾക്ക് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പിഴയും നൽകേണ്ടി വന്നേക്കാം.

കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്രത്തിലെ ആരതിക്ക് വില കൂടും
വാരണാസിയിലെ കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്രത്തിൽ ബാബയുടെ ആരതിക്ക് വില കൂടിയിരിക്കുകയാണ്. മംഗള ആരതിക്ക് ഭക്തർ മുമ്പത്തേക്കാൾ 150 രൂപ അധികം നൽകണം. നേരത്തെ ഇവിടെ ആരതിക്ക് 350 രൂപ നൽകേണ്ടി വന്നിരുന്നെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ 500 രൂപയാകും. ഇത് കൂടാതെ സപ്തരിഷി ആരതി, ശൃംഗാർ ഭോഗ് ആരതി, മധ്യാഹ്ന ഭോഗ് ആരതി എന്നിവയ്ക്കുള്ള ടിക്കറ്റുകൾക്ക് 120 രൂപ അധികം നൽകേണ്ടി വരും. നേരത്തെ 180 രൂപയായിരുന്നു വില എന്നാൽ ഇപ്പോൾ 300 രൂപ നൽകേണ്ടി വരും. ഈ പുതിയ നിയമം 2023 മാർച്ച് 1 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.