കൈനിറയെ പദ്ധതികളുമായി രണ്ടു ദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശനത്തിന് പ്രധാനമന്ത്രി ഇന്ന് ബെംഗളൂരുവില്‍

Print Friendly, PDF & Email

സംസ്ഥാന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ഒരു വര്‍ഷം മാത്രം അവശേഷിക്കേ കര്‍ണാടകയില്‍‍ വന്‍ വികസന പദ്ധതികളുമായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി. കർണാടകയിൽ തിങ്കളാഴ്ചയും ചൊവ്വാഴ്ചുമായി (ജൂൺ 20, 21) നടക്കുന്ന പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ രണ്ട് ദിവസത്തെ സന്ദർശന വേളയില്‍ 27,000 കോടി രൂപയുടെ റെയിൽ, റോഡ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസന പദ്ധതികളുടെ ഉദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും പ്രധാനമന്ത്രി നിർവഹിക്കും.

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവന പ്രകാരം ബെംഗളൂരു കാന്റിന്റെ പുനർവികസനത്തിനും പ്രധാനമന്ത്രി തറക്കല്ലിടും. യശ്വന്ത്പൂർ ജംഗ്ഷൻ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ യഥാക്രമം 500 കോടി രൂപയും 375 കോടി രൂപയും ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കും. ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ എയർ കണ്ടീഷൻഡ് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ ആയ ബൈയപ്പനഹള്ളി സർ എം വിശ്വേശ്വരയ്യ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി രാജ്യത്തിന് സമർപ്പിക്കും. 150 ടെക്‌നോളജി ഹബുകളും അദ്ദേഹം ആരംഭിക്കും, കൂടാതെ മൈസൂരിൽ നടക്കുന്ന എട്ടാമത് അന്താരാഷ്ട്ര യോഗാ ദിനാചരണത്തിലും അദ്ദേഹം പങ്കെടുക്കും.

തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 12:30 ന്, പ്രധാനമന്ത്രി ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സയൻസ് (ഐഐഎസ്‌സി) ബെംഗളൂരു സന്ദർശിക്കും, അവിടെ അദ്ദേഹം സെന്റർ ഫോർ ബ്രെയിൻ റിസർച്ച് (സിബിആർ) ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും, ബാഗ്ചി-പാർത്ഥസാരഥി മൾട്ടിസ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിന്റെ തറക്കല്ലിടൽ നിർവഹിക്കും.കുട്ടികൾക്കുള്ള മികച്ച പബ്ലിക് സ്പീക്കിംഗ് കോഴ്സ് പ്ലാനറ്റ്സ്പാർക്ക് കുട്ടികൾക്കുള്ള മികച്ച പബ്ലിക് സ്പീക്കിംഗ് കോഴ്സ് എന്നിവക്ക് ആരംഭം കുറിക്കും.

ഏകദേശം 1:45 ന് അദ്ദേഹം ബെംഗളൂരുവിലെ ഡോ ബി ആർ അംബേദ്കർ സ്കൂൾ ഓഫ് ഇക്കണോമിക്സ് (ബേസ്) സന്ദർശിക്കും, അവിടെ അദ്ദേഹം ബേസ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയുടെ പുതിയ കാമ്പസിന്റെ ഉദ്ഘാടനവും ഡോ ബി ആർ അംബേദ്കറിന്റെ പ്രതിമയും അനാച്ഛാദനം ചെയ്യും. കർണാടകയിലെ ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ട്രെയിനിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളെ (ഐടിഐ) രൂപാന്തരപ്പെടുത്തി വികസിപ്പിച്ച നേഷൻ 150 ടെക്നോളജി ഹബ്ബുകൾ അദ്ദേഹം സമർപ്പിക്കും. 2:45 ന്, പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ബെംഗളൂരുവിലെ കൊമ്മഘട്ടയിൽ എത്തും, അവിടെ അദ്ദേഹം 27000 കോടി രൂപയുടെ ഒന്നിലധികം റെയിൽ, റോഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ പദ്ധതികളുടെ ഉദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും നടത്തും.

വൈകുന്നേരം 5:30 ന്, മൈസൂരിലെ മഹാരാജാസ് കോളേജ് ഗ്രൗണ്ടിൽ നടക്കുന്ന പൊതുചടങ്ങിൽ പ്രധാനമന്ത്രി പങ്കെടുക്കും, അവിടെ 480 രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കുന്ന നാഗനഹള്ളി റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ കോച്ചിംഗ് ടെർമിനലിന്റെ തറക്കല്ലിടും. 7 മണിക്ക് അദ്ദേഹം മൈസൂരിലെ ശ്രീ സുത്തൂർ മഠം സന്ദർശിക്കും, 7:45 ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി മൈസൂരിലെ ശ്രീ ചാമുണ്ഡേശ്വരി ക്ഷേത്രം സന്ദർശിക്കും.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ കർണാടക സന്ദർശനത്തിന്റെ ആദ്യ ദിനം
832 കിടക്കകളുള്ള ബാഗ്‌ചി പാർത്ഥസാരഥി മൾട്ടി സ്പെഷ്യാലിറ്റി ആശുപത്രിയുടെ തറക്കല്ലിടലും പ്രധാനമന്ത്രി നിർവഹിക്കും. ഐ-ഐഎസ്‌സി ബെംഗളൂരു കാമ്പസിലാണ് ആശുപത്രി വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്നത്, കൂടാതെ പ്രശസ്തമായ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ സയൻസ്, എഞ്ചിനീയറിംഗ്, മെഡിസിൻ എന്നിവ സമന്വയിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കും.

ബെംഗളൂരുവിലെ മൊബിലിറ്റി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും കണക്റ്റിവിറ്റി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒരു ചുവടുവെപ്പിൽ, ബെംഗളൂരു നഗരത്തെ അതിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളുമായും സാറ്റലൈറ്റ് ടൗൺഷിപ്പുകളുമായും ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ബെംഗളൂരു സബർബൻ റെയിൽ പദ്ധതിയുടെ (ബിഎസ്ആർപി) പ്രധാനമന്ത്രി തറക്കല്ലിടും. 15,700 കോടി രൂപ ചെലവിൽ നിർമിക്കുന്ന പദ്ധതിയിൽ 148 കിലോമീറ്ററിലധികം ദൈർഘ്യമുള്ള 4 ഇടനാഴികളാണ് വിഭാവനം ചെയ്യുന്നത്.

ഏകദേശം 315 കോടി രൂപ ചെലവിൽ ആധുനിക വിമാനത്താവളത്തിന്റെ മാതൃകയിൽ വികസിപ്പിച്ച ബൈയപ്പനഹള്ളിയിലെ സർ എം വിശ്വേശ്വരയ്യ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ, ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ എയർ കണ്ടീഷൻഡ് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷൻ പ്രധാനമന്ത്രി രാഷ്ട്രത്തിന് സമർപ്പിക്കും.

ബെംഗളൂരു റിംഗ് റോഡ് പദ്ധതിയുടെ രണ്ട് ഭാഗങ്ങളുടെ തറക്കല്ലിടലും അദ്ദേഹം നിർവഹിക്കും. 2280 കോടിയിലധികം രൂപ ചെലവിൽ വികസിപ്പിക്കുന്ന പദ്ധതി നഗരത്തിലെ ഗതാഗതക്കുരുക്ക് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

പുതിയ കോച്ചിങ്ങ് ടെര്‍മലിന് ആരംഭം കുറിക്കും. കോച്ചിംഗ്ടെർമിനലിന് ഒരു മെമു ഷെഡ് ഉണ്ടായിരിക്കും, നിലവിലുള്ള മൈസൂരു യാർഡിലെ തിരക്ക് കുറയ്ക്കും-, മൈസൂരുൽ നിന്നുള്ള കൂടുതൽ മെമു ട്രെയിൻ സർവീസുകളും ദീർഘദൂര ട്രെയിനുകളും ഓടുന്നത് സുഗമമാക്കുകയും ഈ പ്രദേശത്തിന്റെ കണക്റ്റിവിറ്റിയും ടൂറിസം സാധ്യതകളും മെച്ചപ്പെടുത്തുകയുംചെയ്യും. ദൈനംദിന യാത്രക്കാർക്കും ദീർഘദൂര സ്ഥലങ്ങളിലേക്കുള്ള യാത്രക്കാർക്കും ഇത് പ്ര-ജനപ്പെടും.

പരിപാടിയിൽ, ഓൾ ഇന്ത്യ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സ്പീച്ച് ആൻഡ് ഹിയറിംഗിൽ (എഐഐഎസ്എച്ച്) കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ഡിസോർഡേഴ്സ് ഉള്ള വ്യക്തികൾക്കായുള്ള മികവിന്റെ കേന്ദ്രവും പ്രധാനമന്ത്രി രാഷ്ട്രത്തിന് സമർപ്പിക്കും. ആശയവിനിമയ വൈകല്യമുള്ള വ്യക്തികളുടെ രോഗനിർണയം, വിലയിരുത്തൽ, പുനരധിവാസം എന്നിവയ്ക്കുള്ള അത്യാധുനിക ലബോറട്ടറികളും സൗകര്യങ്ങളും ഇതിൽ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.

ജൂൺ 21 ന്, എട്ടാമത് അന്താരാഷ്ട്ര യോഗ ദിനത്തിൽ (IDY), മൈസൂരിലെ മൈസൂർ പാലസ് ഗ്രൗണ്ടിൽ രാവിലെ 6:30 ന് നടക്കുന്ന മാസ് യോഗാ പ്രകടനത്തിൽ ആയിരക്കണക്കിന് പങ്കാളികൾക്കൊപ്പം പ്രധാനമന്ത്രി പങ്കെടുക്കും.

ആസാദി കാ അമൃത് മഹോത്സവം എട്ടാമത് ഐഡിവൈയുടെ ആഘോഷങ്ങളോടൊപ്പം സംയോജിപ്പിച്ച്, 75 കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ രാജ്യത്തെ 75 ഐക്കണിക് സ്ഥലങ്ങളിൽ മാസ് യോഗാ പ്രകടനങ്ങളും മൈസൂരിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ യോഗ പ്രദർശനവും സംഘടിപ്പിക്കും.വിവിധ വിദ്യാഭ്യാസ, സാമൂഹിക, രാഷ്ട്രീയ, സാംസ്കാരിക, മത, കോർപ്പറേറ്റ്, മറ്റ് സിവിൽ സൊസൈറ്റി സംഘടനകൾ നടത്തുന്ന യോഗ പ്രദർശനങ്ങളും രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള കോടിക്കണക്കിന് ആളുകൾ പങ്കെടുക്കും.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •