സിഎസ്ഐ ദക്ഷിണ കേരള ബിഷപ്പ് ധർമ്മരാജ് റസാലത്തെ വിമാനത്താവളത്തിൽ തടഞ്ഞുവച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തിരുവനന്തപുരത്ത് ചർച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യയുടെ (സിഎസ്ഐ) ഒന്നിലധികം സ്ഥാപനങ്ങളിൽ എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) റെയ്ഡ് നടത്തിയതിന് പിന്നാലെ, സിഎസ്ഐ ദക്ഷിണ കേരള ബിഷപ്പ് ധർമ്മരാജ് റസാലത്തെ ചൊവ്വാഴ്ച തിരുവനന്തപുരം അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ തടഞ്ഞുവച്ചു.

കേരളം: ഇഡി റെയ്ഡിന് ശേഷം ചർച്ച് ഓഫ് സൗത്ത് ഇന്ത്യ ബിഷപ്പിനെ വിമാനത്താവളത്തിൽ തടഞ്ഞു
പള്ളിയിലെ ഒരു പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ യുകെയിലേക്ക് പോകാനിരുന്ന ബിഷപ്പിനെ ഇഡിയുടെ നിർദേശപ്രകാരം എമിഗ്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ തടഞ്ഞുവച്ചു. അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇഡി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് മുന്നിൽ ഹാജരാകാൻ ബിഷപ്പ് റസാലത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

സഭയുടെ കീഴിലുള്ള കാരക്കോണത്തെ ഡോ. സോമർവെൽ മെമ്മോറിയൽ സിഎസ്‌ഐ മെഡിക്കൽ കോളജിൽ എംബിബിഎസ് പ്രവേശനത്തിന് ക്യാപിറ്റേഷൻ ഫീസ് വാങ്ങിയെന്നും ഇടപാടിൽ കള്ളപ്പണമുണ്ടെന്നുമുള്ള കേസിന്റെ ഇഡി അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ് റെയ്ഡ് നടന്നത്. ബിഷപ്പ് റസാലം, 2014ലെ ലോക്‌സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ച മെഡിക്കൽ കോളേജ് ഡയറക്ടർ ഡോ. ബെന്നറ്റ് എബ്രഹാം, സിഎസ്‌ഐ സഭാ സെക്രട്ടറി പ്രവീൺ എന്നിവരുടെ വസതികളിലാണ് റെയ്ഡ് നടന്നത്.

വിദ്യാർത്ഥികളിൽ നിന്ന് ഈടാക്കിയ ക്യാപിറ്റേഷൻ ഫീസ് രസീതോ ബില്ലുകളോ ഇല്ലാതെ പ്രത്യേക അക്കൗണ്ടിൽ പാർക്ക് ചെയ്തതായി നേരത്തെ സിഎസ്ഐ സഭയിൽ ആരോപണം ഉയർന്നിരുന്നു. 2018ൽ 11 വിദ്യാർഥികൾ വ്യാജ കമ്മ്യൂണിറ്റി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കിയതായി കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്നാണ് കോളജിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം വിവാദമായത്.

ക്യാപിറ്റേഷൻ ഫീസ് ഈടാക്കിയ വിദ്യാർഥികൾക്ക് കോളജ് പ്രവേശനം നൽകിയില്ലെന്ന ആരോപണം കഴിഞ്ഞ വർഷം സംസ്ഥാന ക്രൈംബ്രാഞ്ച് അന്വേഷിച്ചിരുന്നു. ആരോപണവിധേയമായ കുറ്റകൃത്യത്തിന് തെളിവുകൾ കണ്ടെത്താനായില്ലെന്ന് ക്രൈംബ്രാഞ്ച് കോടതിയിൽ റിപ്പോർട്ട് നൽകിയെങ്കിലും ഈ വർഷം ആദ്യം അന്വേഷണ റിപ്പോർട്ട് കോടതി തള്ളിയിരുന്നു. ബിഷപ്പിനെ കോടതി കുറ്റവിമുക്തനാക്കിയെന്നും ഇഡി റെയ്ഡിൽ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്ന ഒന്നും പുറത്തുവന്നിട്ടില്ലെന്നും സഭാ വക്താവ് ഫാ.ജയരാജ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ഇതിനിടില്‍ സാമൂഹികാഘാത പഠനത്തിനായി (social impact study)സർക്കാർ നിശ്ചയിച്ച് നൽകിയ കാലാവധി ഒമ്പത് ജില്ലകളിൽ തീർന്നു. കാലാവധി തീർന്നിട്ടും ഇപ്പോഴും പഠനം തുടരുകയാണ്. പഠനം തുടരണോ വേണ്ടയോ എന്നതിൽ സർക്കാർ ഇതുവരെ വിജ്ഞാപനം പുതുക്കി ഇറക്കിയിട്ടുമില്ല. കല്ലിടലിനു പകരം ഉള്ള ജിയോ മാപ്പിങ്ങും എങ്ങുമെത്തിയില്ല. വിജ്ഞാപനം ഉടൻ പുതുക്കി ഇറക്കുമെന്ന് കെ റെയിൽ(k rail) അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഇതോടെ സംസ്ഥാന സിൽവർ ലൈന്‍ പദ്ധതിയില്‍ സന്പൂര്‍ണ്ണ അനിശ്ചിതത്വം തുടരുകയാണ്.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •