26ന് ദേശീയ പണിമുടക്ക്. കേരളം സ്തംഭിക്കും!

Print Friendly, PDF & Email

കേ​ന്ദ്ര ന​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ ​സം​യു​ക്ത ട്രേ​ഡ് യൂ​ണി​യ​ന്‍ ദേശവ്യാപകമായി പൊ​തു പ​ണി​മു​ട​ക്ക് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു. 25 ന് ​അ​ര്‍​ധ​രാ​ത്രി മു​ത​ല്‍ 26 ന് ​അ​ര്‍​ധ​രാ​ത്രി വ​രെ 24 മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ ആണ് പണിമുടക്ക്. അ​വ​ശ്യ​സേ​വ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ലൊ​ഴി​കെ​യു​ള്ള തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളും ക​ര്‍​ഷ​ക​രും കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നയങ്ങള്‍ക്കെതിരെ യുള്ള പണിമുടക്കില്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന് സം​യു​ക്ത ട്രേ​ഡ് യൂ​ണി​യ​ന്‍ നേ​താ​ക്ക​ള്‍ വാ​ര്‍​ത്താ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ബാ​ങ്കിംഗ്, ഇ​ന്‍​ഷു​റ​ന്‍​സ്, റെ​യി​ല്‍​വേ, കേ​ന്ദ്ര- സം​സ്ഥാ​ന ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​രു​ടേ​തു​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള 10 ദേ​ശീ​യ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളും പ​ണി​മു​ട​ക്കി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന് ഇ​വ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

ആ​ദാ​യ നി​കു​തി ദാ​യ​ക​ര​ല്ലാ​ത്ത എ​ല്ലാ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും പ്ര​തി​മാ​സം 7500 അ​ക്കൗ​ണ്ടി​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ക, ആ​വ​ശ്യ​ക്കാ​രാ​യ എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും പ്ര​തി​മാ​സം 10 കി​ലോ​വീ​തം ഭ​ക്ഷ്യ​ധാ​ന്യം സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ന​ല്‍​കു​ക, തൊ​ഴി​ലു​റ​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി വി​പു​ലീ​ക​രി​ക്കു​ക, സ്വ​കാ​ര്യ​വ​ത്ക​ര​ണം ഉ​പേ​ക്ഷി​ക്കു​ക, ക​ര്‍​ഷ​ക​ദ്രോ​ഹ നി​യ​മ​ങ്ങ​ളും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​വി​രു​ദ്ധ കോ​ഡു​ക​ളും പി​ന്‍​വ​ലി​ക്കു​ക, കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍​വീ​സ് പൊ​തു​മേ​ഖ​ലാ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ നി​ര്‍​ബ​ന്ധ​പൂ​ര്‍​വം പി​രി​ച്ചു​വി​ടു​ന്ന​ത് അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കു​ക, എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ക, പു​തി​യ പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് പ​ക​രം മു​ന്‍ സം​വി​ധാ​നം പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്കു​ക, എം​പ്ലോ​യീ​സ് പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി-1995 മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക എ​ന്നി ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ന്ന​യി​ച്ചാ​ണ് പ​ണി​മു​ട​ക്ക്.

കേരളത്തില്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രും, ടാ​ക്സി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളും അ​സം​ഘ​ടി​ത മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​തു​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള തൊ​ഴി​ലാ​ഴി​ക​ളും പ​ണി​മു​ട​ക്കി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കുന്ന​തി​നാ​ല്‍ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് പ​ണി​മു​ട​ക്ക് ഹ​ര്‍​ത്താ​ല്‍ ആയി മാറുമെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •