ഇരട്ടക്കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇരട്ട അച്ഛന്മാര്‍. ലോകത്തെ 20ാംമത്തെ അത്ഭുത ശിശുക്കള്‍ ബ്രസീലില്‍

Print Friendly, PDF & Email

ഇരട്ടക്കുട്ടികള്‍ക്ക് ഇരട്ട അച്ഛന്മാര്‍. ലോകത്തെ 20-ാംമത്തെ അത്ഭുത ശിശുക്കളുടെ കഥകള്‍ പുറത്തുവരുന്നത് ബ്രസീലില്‍ നിന്നാണ്.ഒരേ ദിവസം രണ്ട് പുരുഷന്മാരുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടതിന് ശേഷം കൗമാരക്കാരി വ്യത്യസ്ത പിതാക്കന്മാരുള്ള ഇരട്ടകൾക്ക് ജന്മം നൽകുക. തന്റെ ഇരട്ട കുഞ്ഞുങ്ങൾ രണ്ട് വ്യത്യസ്ത പുരുഷന്മാരിൽ നിന്നാണെന്ന് അറിഞ്ഞപ്പോൾ ഇത് സംഭവിക്കുമെന്ന് എനിക്കറിയില്ലായിരുന്നു, എന്നാണ് “ബ്രസീലിലെ ഗോയാസിലെ മിനേറിയോസിൽ നിന്നുള്ള പുതിയ അമ്മയുടെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. ഒരേ ദിവസം രണ്ട് വ്യത്യസ്ത പുരുഷന്മാരുമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടു, രണ്ടുപേരിൽ നിന്നും ഗർഭിണിയായി. കുട്ടികളുടെ പിതാക്കന്മാര്‍ ആരാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ പിതൃത്വ പരിശോധന നടത്തി. ഫലങ്ങൾ എന്നെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തി. അത് പോസിറ്റീവ് ആയിരുന്നു. കുട്ടികൾ വളരെ സാമ്യമുള്ളവരാണ്.” അവർ പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ഇത് വളരെ അപൂർവമാണെങ്കിലും, ഇത് അസാധ്യമല്ല. ഈ പ്രതിഭാസത്തെ ഹെക്ട്രോപേരന്‍റല്‍ സൂപ്പര്‍ഫെക്ക്യുണ്ടേഷന്‍ (heteroparental superfecundation) എന്ന് വിളിക്കുന്നു. “ഒരേ അമ്മയുടെ രണ്ട് അണ്ഡങ്ങളില്‍ വ്യത്യസ്ത പുരുഷന്മാർ ബീജങ്ങള്‍ സങ്കലനം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇത് സംഭവിക്കാം. കുഞ്ഞുങ്ങൾ അമ്മയുടെ ജനിതക ഡിഎന്‍എ പങ്കിടുന്നു, പക്ഷേ അവ വ്യത്യസ്ത മറുപിള്ളകളിലാണ് വളരുന്നത്, ”സ്ത്രീയുടെ ഫിസിഷ്യനായ ഡോ ടുലിയോ ജോർജ് ഫ്രാങ്കോ പ്രാദേശിക വാർത്താ ഏജൻസിയായ ഗ്ലോബോയോട് പറഞ്ഞു.

ഒരു ദശലക്ഷത്തില്‍ ഒന്ന് എന്ന നിരക്കില്‍ ഇതുപോലെ സംഭവിക്കാം, ലോകത്ത് ഇതുപോലെ 20 കേസുകൾ മാത്രമേ ഇതുവരെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളൂ. ഒരേ ആർത്തവ ചക്രത്തിൽ പുറത്തിറങ്ങിയ രണ്ടാമത്തെ അണ്ഡം മറ്റൊരു പുരുഷന്റെ ബീജകോശങ്ങളാൽ പ്രത്യേക ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ബീജസങ്കലനം ചെയ്യപ്പെടുമ്പോഴാണ് ഈ അവസ്ഥ സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് നാഷണൽ ലൈബ്രറി ഓഫ് മെഡിസിൻ വിശദീകരിക്കുന്നു. എന്തായാലും ഈ ഇരട്ടക്കുട്ടികള്‍ മെഡിക്കല്‍ സയന്‍സില്‍ താരമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്.