ബിഎസ്എന്‍എല്‍നെ ചുരുട്ടികൂട്ടി ചവറ്റുകൊട്ടയിലെറിഞ്ഞ് കേന്ദ്രഗവര്‍മെന്‍റ്

Print Friendly, PDF & Email

ബിഎസ്എന്‍എല്‍നെ തകര്‍ത്ത് പകരം റിലയന്‍സ് ജിയോയെ വാഴിക്കുവാനുള്ള വഴിതേടുകയാണ് കേന്ദ്ര ഗവര്‍മ്മെന്‍റ്. അതിന്‍റെ അവസാന വഴിയാണ് രാജ്യത്തെ 112 വി​​മാ​​ന​​ത്താ​​വ​​ള​​ങ്ങ​​ളി​​ലെ​​യും നെ​​റ്റ്​​​വ​​ർ​​ക്ക്​ ക​​ണ​​ക്​​​ടി​​വി​​റ്റി​ എ​​യ​​ർ​​പോ​​ർ​​ട്ട്​ അ​​തോ​​റി​​റ്റി ഓ​​ഫ്​ ഇ​​ന്ത്യ റി​​ല​​യ​​ൻ​​സ്​ ജി​​യോ​​ക്ക്​ കൈ​​മാ​​റികൊണ്ടുള്ള പുറത്തിറങ്ങിയ ഉത്തരവ്.

നെ​​റ്റ്​​​വ​​ർ​​ക്ക്​ ക​​ണ​​ക്​​​ടി​​വി​​റ്റി മെ​​ച്ച​​പ്പെ​​ടു​​ത്തു​​ന്ന​​തിന്‍റെ ഭാ​​ഗ​​മാ​​യാ​ണ് പുതിയ ഉത്തരവ് ഇറക്കിയാതായിട്ടാണ് എ​​യ​​ർ​​പോ​​ർ​​ട്ട്​ അ​​തോ​​റി​​റ്റി ഐ.​​ടി വി​​ഭാ​​ഗം എ​​ക്​​​സി​​ക്യു​​ട്ടീ​​വ്​ ഡ​​യ​​റ​​ക്ര്‍എ​​സ്.​​വി. സ​​തീ​​ഷ്​പറയുന്നു. അതിനായി എം.​​പി.​​എ​​ൽ.​​എ​​സ്​-​​വി.​​പി.​​എ​​ൻ (മ​​ൾ​​ട്ടി പ്രോട്ടോ​​കോ​​ൾ ലേ​​ബ​​ൽ സ്വി​​ച്ചി​​ങ്ങ​-​​വെ​​ർ​​ച്വ​​ൽ പ്രൈ​​വ​​റ്റ്​ നെ​​റ്റ്​​​വ​​ർ​​ക്ക്), എ​​സ്.​​ഡി-​​വി.​​എ.​​എ​​ൻ (സോ​​ഫ്​​​റ്റ് വെ​​യ​​ർ ഡി​​ഫൈ​​ൻ​​ഡ്​ വൈ​​ഡ്​ ഏ​​രി​​യ നെ​​റ്റ്​​​വ​​ർ​​ക്ക്) എ​​ന്നീ സ​​​ങ്കേ​​ത​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ്​ ന​​വീ​​ക​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ഇ-​​മെ​​യി​​ൽ, ഒാ​​ഫ്​​​ലൈ​​ൻ ഡാ​​റ്റ ട്രാ​​ൻ​​സ്​​​ഫ​​ർ, ഇ​​ൻ​​റ​​ർ​​​​നെ​​റ്റ്​ ആ​​ക്​​​സ​​സ്, കേ​​ന്ദ്രീ​​കൃ​​ത ബി​​സി​​ന​​സ്​ അ​​പ്ലി​​ക്കേ​​ഷ​​ൻ എ​​ന്നി​​വ ഉ​​ന്ന​​ത നി​​ല​​വാ​​രം പു​​ല​​ർ​​ത്തു​​ന്ന​​താ​​വ​​ണം എ​​ന്ന​​താ​​ണ്​ ല​​ക്ഷ്യം. 112 വി​​മാ​​ന​​ത്താ​​വ​​ള​​ങ്ങള്‍ക്ക് പു​​റ​​മെ ഡ​​ൽ​​ഹി​​യി​​ലെ പ്രൈ​​മ​​റി ഡാ​​റ്റ സെ​ൻ​റ​​ർ, ഹൈ​​ദ​​രാ​​ബാ​​ദ്​ ബീ​​ഗം​​പെ​​ട്ട്​ വി​​മാ​​ന​​ത്താ​​വ​​ള​​ത്തി​​ലെ ഡി​​സാ​​സ്​​​റ്റ​​ർ റി​​ക്ക​​വ​​റി എ​​ന്നീ കേ​​ന്ദ്ര​​ങ്ങ​​ളു​​ടെനെ​​റ്റ്​​​വ​​ർ​​ക്ക്​ സേ​​വ​​ന​​വും റി​​ല​​യ​​ൻ​​സി​​ന്​ കൈ​​മാ​​റി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഫെ​​ബ്രു​​വരി 28നാ​​ണ്​ ക​​രാ​​ർ ന​​ൽ​​കി​​യ​​തെ​​ന്ന്​ ഉ​​ത്ത​​ര​​വി​​ൽ പ​​റ​​യു​​ന്നു​​.എ​​യ​​ർ​​പോ​​ർ​​ട്ട്​ അ​​തോ​​റി​​റ്റി​​യു​​ടെ ​െഎ.​​ടി റൂം ​​മു​​ത​​ൽ വി​​മാ​​ന​​ത്താ​​വ​​ള​​ങ്ങള്‍ വ​​രെ റി​​ല​​യ​​ൻ​​സ്​ ഫൈ​​ബ​​ർ സ്ഥാ​​പി​​ക്കും. ഇ​​തിന്‍റെ പ്ര​​വൃ​​ത്തി​​ക്കാ​​യി റി​​ല​​യ​​ൻസ് രേ​​ഖാ​​മൂ​​ലം സ​​മീ​​പി​​ക്കു​േ​​മ്പാ​​ൾ അ​​ത​​ത്​ മേ​​ഖ​​ല​​ക​​ളു​​ടെ ചു​​മ​​ത​​ല വ​​ഹി​​ക്കു​​ന്നവര്‍ വേണ്ട സൗകര്യം ചെയ്തുകൊടുക്കണമെന്ന് ഉത്തരവില്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു.

ബിഎസ്എന്‍എല്‍ നെറ്റ് വര്‍ക്ക് ന് ആവശ്യമായ സ്പീഡും മറ്റ് സൗകര്യങ്ങളും ഇല്ലാത്തതിനാലാണ് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനത്താവളങ്ങളുടെ ചുമതല റിലയന്‍സിനു നല്‍കുന്നതെന്നാണ് ഗവര്‍മ്മെന്‍റ് പറയുന്ന ന്യായീകരണം. ലോകം 4ജി വിട്ട് 5ജിയിലേക്ക് ചുവടുവക്കുന്പോള്‍ ബിഎസ്എന്‍എല്‍ ഇപ്പോഴും 3ജിയില്‍ കിടന്ന് ഇഴയുകയാണ്. രാജ്യത്ത് ഇന്ന് 4ജി സൗകര്യം നടപ്പിലാക്കത്ത ഏക സര്‍വ്വീസ് പ്രൊവൈഡറാണ് ബിഎസ്എന്‍എല്‍. ബിഎസ്എന്‍എല്‍ നിരവധി തവണ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടും 4ജി സ്പെക്ട്രം ഇതുവരെയായിട്ടും അനുവദിച്ച് നല്‍കിയിട്ടില്ല. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നിലവിലുള്ള ഉപഭോക്താക്കളില്‍ പലരും ബിഎസ്എന്‍എല്‍നെ കൈവിട്ട് 4ജി സൗകര്യമുള്ള മറ്റ് സേവനദാതാക്കളിലേക്ക് മാറുകയാണ്.

ഇ​​ന്ത്യ​​ൻ റെ​​യി​​ൽ​​വേ​​യി​​ൽ​​നി​​ന്നും പ​​ഞ്ചാ​​യ​​ത്ത്, വി​​ല്ലേ​​ജ്​ ഓഫി​​സു​​ക​​ളി​​ൽ​​ നിന്നും ബിഎസ്എന്‍എല്‍നെ ഇപ്പോള്‍ തന്നെ കുടിയിറക്കികഴിഞ്ഞു. അതിന്‍റെ പിന്നാലെയാണ് ഇന്ത്യയിലെ എയര്‍പോര്‍ട്ടുകളില്‍ നിന്നു ഇപ്പോള്‍ നടത്തുന്ന അടിച്ചുപുറത്താക്കല്‍. ഇതോടെ രാജ്യത്തിന്‍റെ സ്വന്തം ബിഎസ്എന്‍എല്‍ന്‍റെ ശവപ്പെട്ടിക്കുമേല്‍ അവസാന ആണിയും അടിച്ചിരിക്കുകയാണ് കേന്ദ്ര ഗവര‍്‍മ്മെന്‍റ്. അതും അം​​ബാ​​നി​​യു​​ടെ റിലയന്‍സ് ജിയോയ്ക്കു വേണ്ടി…

 • 8
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  8
  Shares