കടലമ്മ കനിയുന്നില്ല..!! കടലോരം പരിഭ്രാന്തിയിൽ

Print Friendly, PDF & Email

ആലപ്പുഴ കടലോര നിവാസികൾ പരിഭ്രാന്തിയിൽ കഴിയാൻ തുടങ്ങിയിട്ട് ആഴ്ചകൾ ആയി. കടലിന്റെ ഓരോ ഇരമ്പലും കടലോരഹൃദയങ്ങളിൽ തീ കോരിയിടുന്നു

ആ​ല​പ്പു​ഴ/​അ​ന്പ​ല​പ്പു​ഴ: കാ​ല​വ​ർ​ഷം ക​ന​ക്കും മു​ന്പേ ക​ട​ൽ ക​ലി​തു​ള്ളി​യ​തോ​ടെ തീ​ര​വാ​സി​ക​ൾ ദു​രി​ത​ക്ക​യ​ത്തി​ൽ. അ​ന്പ​ല​പ്പു​ഴ, ചേ​ർ​ത്ത​ല, കാ​ർ​ത്തി​ക​പ്പ​ള്ളി താ​ലൂ​ക്കു​ക​ളി​ലെ വി​വി​ധ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ക​ട​ലാ​ക്ര​മ​ണം അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ശ​ക്ത​മാ​യ ക​ട​ൽ പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും ക​ര​ക​വ​രു​ക​യാ​ണ്. അ​ന്പ​ല​പ്പു​ഴ താ​ലൂ​ക്കി​ലാ​ണ് ക​ട​ൽ​ക്ഷോ​ഭം കൂ​ടു​ത​ൽ ശ​ക്തം. അ​ന്പ​ല​പ്പു​ഴ, കാ​ട്ടൂ​ർ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ തീ​ര​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ക​ട​ലാ​ക്ര​ണം കൂ​ടു​ത​ൽ. അ​ഞ്ചുവീ​ടു​ക​ൾ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും 25വീ​ടു​ക​ൾ ഭാ​ഗി​ക​മാ​യും ക​ട​ലേ​റ്റ​ത്തി​ൽ ത​ക​ർ​ന്നു. ഏ​ക​ദേ​ശം 28 ല​ക്ഷം രൂ​പ​യു​ടെ ന​ഷ്ട​മു​ണ്ടാ​യ​താ​യാ​ണ് പ്രാ​ഥ​മി​ക വി​ല​യി​രു​ത്ത​ൽ.

അ​ന്പ​ല​പ്പു​ഴ വ​ട​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ഒ​ന്ന്, 15,.17 വാ​ർ​ഡു​ക​ളി​ലാ​ണ് ക​ട​ൽ​ക്ഷോ​ഭം രൂ​ക്ഷ​മാ​യ​ത്. വീ​ടു​ക​ളി​ല​ട​ക്കം വെ​ള്ളം ക​യ​റി​യ​തി​നാ​ൽ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്നും സു​ര​ക്ഷി​ത കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് മാ​റി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. 49 കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ എ​സ്ഡി​വി ഗ​വ. യു​പി സ്കൂ​ളി​ലാ​രം​ഭി​ച്ച ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ ക്യാ​ന്പി​ലു​ണ്ട്. ക​ട​ൽ​ഭി​ത്തി​യു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ​പ്പോ​ലും തി​ര​മാ​ല​ക​ൾ തീ​ര​ത്തേ​ക്ക് എ​ത്തു​ന്ന​ത് ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക വ​ള​ർ​ത്തു​ന്നു. കാ​ക്കാ​ഴം മു​ത​ൽ പു​ന്ന​പ്ര ഫി​ഷ്‌ലാൻ​ഡിം​ഗ് പ്ര​ദേ​ശ​ത്താ​ണ് ക​ട​ലാ​ക്ര​മ​ണം കൂ​ടു​ത​ൽ രൂ​ക്ഷം.

തൃ​ക്കു​ന്ന​പ്പു​ഴ ഭാ​ഗ​ത്തു നി​ന്നു വ​രു​ന്ന ബ​സു​ക​ൾ ആ​റാ​ട്ടു​പു​ഴ ബ​സ് സ്റ്റാ​ൻ​ഡി​ൽ യാ​ത്ര അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ചു മ​ട​ങ്ങു​ക​യാ​ണ്. കാ​യം​കു​ള​ത്തു നി​ന്നു വ​രു​ന്ന​വ ക​ള​ളി​ക്കാ​ട്ട് വ​രെ​യെ​ത്തി തി​രി​കെ​പ്പോ​കും. ക​ല്ലു​ക​ൾ നി​ര​ന്ന റോ​ഡി​ൽ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ഉ​ച്ച​യ്ക്കു സ്കൂ​ട്ട​ർ യാ​ത്രി​ക​നും അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ​പെ​ട്ടു. ചി​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ ക​ട​ൽ തി​ര​മാ​ല​ക​ൾ ക​ട​ൽ ഭി​ത്തി​ക്കു മു​ക​ളി​ലൂ​ടെ തീ​ര​ദേ​ശ​പാ​ത​യി​ലേ​ക്കു പ​തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

 • 2
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  2
  Shares