കേജറിവാളിന്‍റെ അറസ്റ്റ് ഭരണകൂട ഗൂഢാലോചന…?തെളിവുകള്‍ പുറത്ത് !

Print Friendly, PDF & Email

മദ്യ നയകേസില്‍ പണം കൈപ്പറ്റി എന്ന ആരോപണം ഉയര്‍ത്തി ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതിന്‍റെ പിന്നാലെ പുറത്തുവരുന്ന വിവരങ്ങള്‍ ബിജെപിയെ തന്നെ തിരിഞ്ഞു കുത്തുകയാണ്. ഡൽഹി മദ്യനയ കേസിൽ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് മാർച്ച് 21 വ്യാഴാഴ്ചയാണ് അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. അറസ്റ്റിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുമ്പ്, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പുറത്തുവിട്ട ഇലക്ടറൽ ബോണ്ട് ഡാറ്റ, അതേ കേസിൽ പ്രതിയും കേസിലെ മാപ്പുസാക്ഷിയുമായ പി ശരത് ചന്ദ്ര റെഡ്ഡിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കമ്പനി ബിജെപിക്ക് 34.5 കോടി രൂപ ഇലക്ടറൽ ബോണ്ട് നല്‍യതിന്‍റെ കണക്കാണ് പുറത്തുവന്നത്. അറസ്റ്റിന്‍റെ പിന്നാലെ 55 കോടി രൂപയാണ് ഇലക്ടറല്‍ ബോണ്ടായി കമ്പനി എടുത്തത്. ആദ്യം കേജറിവാളിനെ അറിയില്ല എന്ന് മൊഴി നല്‍കിയ ശരത് ചന്ദ്ര റെഡ്ഡി മാപ്പു സാക്ഷിയായതിന്‍റെ പിന്നാലെ കൈക്കൂലി നല്‍കി എന്ന് സമ്മതിച്ച് മൊഴി മാറ്റി പറയുകയായിരുന്നു.

ഹൈദരാബാദ് ആസ്ഥാനമായുള്ള വ്യവസായി പി ശരത് ചന്ദ്ര റെഡ്ഡി തൻ്റെ പിതാവ് പി വി രാം പ്രസാദ് റെഡ്ഡി സ്ഥാപിച്ച അരബിന്ദോ ഫാർമ ലിമിറ്റഡിൻ്റെ ഡയറക്ടർമാരിൽ ഒരാളാണ്. 2022 നവംബർ 11 ന് മദ്യ അഴിമതി കേസിൽ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് അദ്ദേഹത്തെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. നവംബർ 15 ന് അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ കമ്പനിയായ അരബിന്ദോ ഫാർമ 5 കോടി രൂപയുടെ ഇലക്ടറൽ ബോണ്ടുകൾ വാങ്ങി. അവയെല്ലാം 2022 നവംബർ 21-ന് ബി.ജെ.പി എൻക്യാഷ് ചെയ്‌തു. 2023 ജൂണിൽ ശരത് ഈ കേസിലെ മാപ്പുസാക്ഷിയായി. തുടര്‍ന്ന് 2023 നവംബറിൽ അരബിന്ദോ ഫാർമ ബി.ജെ.പിക്ക് 25 കോടി രൂപ കൂടി നൽകി. മൊത്തത്തിൽ, കമ്പനി 52 കോടി രൂപയുടെ ഇലക്ടറൽ ബോണ്ടുകൾ വാങ്ങി, അതിൽ 34.5 കോടി ബിജെപിക്ക് ലഭിച്ചു. അരബിന്ദോ ഭാരത് രാഷ്ട്ര സമിതിക്ക് 15 കോടി രൂപയും തെലുങ്ക് ദേശം പാർട്ടിക്ക് 2.5 കോടി രൂപയും സംഭാവന നൽകി. മാപ്പുസാക്ഷിയായി മാറിയ പി ശരത് ചന്ദ്രറെഡ്ഡിയുടെ മൊഴിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഇഡി കേജറിവാളിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത് എന്നിടത്താണ് കേജറിവാളിന്‍റെ അറസ്റ്റ് ഭരണകൂടം നടത്തിയ ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗമാണോ എന്ന സംശയം ഉയര്‍ത്തുന്നത്.

BJP electoral bonds bought by firms related to Sarath Chandra Reddy since his arrest.

Company Director Date Amount
Aurobindo Pharma Sarath – Chandra Reddy – November 15, 2022 – Rs 5 crore
Aurobindo Pharma Sarath – Chandra Reddy – November 8, 2023 – Rs 25 crore
APL Healthcare Ltd Sarath – Chandra Reddy – November 8, 2023 -Rs 10 crore
Eugia Pharma Specialities Ltd – Ragunathan Kannan (also Director of Aurobindo) November 8, 2023 – Rs 15 crore
Total – Rs 55 crore.

2021-22 ൽ ആം ആദ്മി പാർട്ടി സർക്കാർ കുറച്ച് മാസത്തേക്ക് ഈ നയം നടപ്പിലാക്കിയപ്പോൾ, ഡൽഹിയിലെ മദ്യ ലൈസൻസ് പ്രക്രിയയിൽ കൈക്കൂലി നല്‍കുന്നതിൽ ശരത് പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ചതായി എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ആരോപിച്ചിരുന്നു. എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് “സൗത്ത് ഗ്രൂപ്പ്” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച തെലുങ്ക് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നിരവധി വ്യക്തികളിൽ ശരത്തും കവിതയും ഉൾപ്പെടുന്നു.

പാർട്ടിയുടെ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ചുമതലയുണ്ടായിരുന്ന വിജയ് നായർ വഴി സൗത്ത് ഗ്രൂപ്പ് ഉൾപ്പെടുന്ന വ്യക്തികൾ ആം ആദ്മി പാർട്ടിക്ക് 100 കോടിയോളം രൂപ കൈക്കൂലി നൽകിയെന്നാണ് എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ആരോപിക്കുന്നത്. ഡൽഹിയിലെ മദ്യവ്യാപാരത്തിൻ്റെ നിയന്ത്രണം നേടുന്നതിനാണ് ഇത്രയും തുക നൽകിയതെന്നും 2022ലെ ഗോവ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ആം ആദ്മി പാർട്ടി ഈ പണം ഉപയോഗിച്ചെന്നും ഏജൻസി ആരോപിക്കുന്നു.

2023 ജൂൺ 1-ന് ഡൽഹി കോടതി ശരത്തിന് കേസിൽ അനുമതി നൽകി. “സൗത്ത് ഗ്രൂപ്പിലെ” മറ്റ് രണ്ട് അംഗങ്ങളായ ഓംഗോൾ എംപി മഗുന്ത ശ്രീനിവാസുലു റെഡ്ഡിയും (വൈഎസ്ആർസിപി ടിക്കറ്റിൽ വിജയിച്ച് അടുത്തിടെ ടിഡിപിയിലേക്ക് മാറി) അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ മകൻ രാഘവും ഡൽഹി ആസ്ഥാനമായുള്ള വ്യവസായി ദിനേശ് അറോറയെപ്പോലെ കേസിൽ ഇഡിക്ക് അനുകൂലികളായി മാറി.

യുവജന ശ്രമിക റൈതു കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി തലവനും ആന്ധ്രാപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ വൈഎസ് ജഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡിയുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി ശരത്തിൻ്റെ പേര് വരുന്നത് ഇതാദ്യമല്ല. 2012ൽ ജഗനെതിരായ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സെൻട്രൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ കുറ്റപത്രത്തിൽ ശരത്തിൻ്റെ പേരുണ്ടായിരുന്നു. 2006-ൽ ആന്ധ്രാപ്രദേശ് ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ കോർപ്പറേഷനുമായുള്ള ഭൂമി വിൽപന കരാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് ഇത് ട്രൈഡൻ്റ് ലൈഫ് സയൻസസ് ലിമിറ്റഡിന് നേട്ടമുണ്ടാക്കിയത്, ശരത് അതിൻ്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറായിരുന്നു. കേസിൽ വിചാരണ ഇപ്പോഴും തുടരുകയാണ്.

2021 നവംബറിൽ ഡൽഹിയിലെ ആം ആദ്മി പാർട്ടി സർക്കാർ പുതിയ മദ്യനയം കൊണ്ടുവന്നത്. ആരോപണങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നതിനെ തുടര്‍ന്ന് 2022 ജൂലൈയിൽ ഈ മദ്യനയം സര‍ക്കാര്‍ റദ്ദാക്കി. ചില മദ്യവ്യാപാരികൾക്ക് മുൻഗണന നൽകിക്കൊണ്ട് കാർട്ടിലൈസേഷൻ അനുവദിച്ചുവെന്ന് പറഞ്ഞ് നയത്തിലെ ക്രമക്കേടുകൾക്കെതിരെ സെൻട്രൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. . ഈ ഡീലർമാർ മദ്യത്തിന് ലൈസൻസിനായി 100 കോടി രൂപ കൈക്കൂലി നൽകിയെന്നാണ് ആരോപണം. എൻഫോഴ്സ്മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് പിന്നീട് കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ തടയൽ നിയമപ്രകാരം പ്രതികൾക്കെതിരെ കേസെടുത്തു. ഇതേ കേസിൽ തെലങ്കാന മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി കെ ചന്ദ്രശേഖർ റാവുവിൻ്റെ മകളും ഭാരത് രാഷ്ട്ര സമിതി എംഎൽഎയുമായ കൽവകുന്ത്ല കവിതയെ ഒരാഴ്ച മുമ്പ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. ഡൽഹി മുൻ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി മനീഷ് സിസോദിയ 2023 ഫെബ്രുവരി മുതൽ ഇതേ കേസിൽ ജയിലിൽ കഴിയുകയാണ്.

2023 മാർച്ച് 9 ന് ഹൈദരാബാദ് ആസ്ഥാനമായുള്ള വ്യവസായി അരുൺ രാമചന്ദ്രൻ പിള്ളയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതിന് ശേഷമാണ് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് കേസിൽ കവിതയുടെ പങ്ക് അന്വേഷിക്കാൻ തുടങ്ങിയത്. മദ്യനയ കേസിൽ കവിതയുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിച്ചതായി പിള്ള സമ്മതിച്ചതായി എന്‍ഫോര്‍ഴ്സ്മെന്‍റ് ഡറക്ടറേറ്റ് അറിയിച്ചു.