ലോക കായിക മാമാങ്കം ടോക്യോ ഒളിമ്പിക്സിന് തിരി തെളിഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

കൊറോണ ഭീതിയില്‍ നാളുകള്‍ നീക്കുന്ന ലോകത്തിന് പ്രതീക്ഷയേകി ടോക്യോ ഒളിമ്പിക്സിന് തിരി തെളിഞ്ഞു. ഒരുമയുടെ സന്ദേശമുയര്‍ത്തിയ ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങ് ഇന്ത്യന്‍ സമയം 4.30നാണ് ആരംഭിച്ചത്. കോവിഡ് മഹാമാരിയില്‍ ജീവന്‍ നഷ്ടമായ ലോകത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലുള്ള മനുഷ്യര്‍ക്ക് ആദരാഞ്ജലി അര്‍പ്പിച്ച ആരംഭിച്ച ടോക്യോ ഒളിമ്പിക്സില്‍ ജപ്പാന്‍ ചക്രവര്‍ത്തി ഹിരോണോമിയ നരുഹിതോ ആധുനിക ചരിത്രത്തിലെ 32-ാം ഒ​ളി​മ്പി​ക്സ് ​ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം​ ​ചെ​യ്ത​താ​യി​ ​പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു.

1964​ലെ​ ​ഒ​ളി​മ്പി​ക്സി​ന്റെ​യും​ ​ഉ​ദ്ഘാ​ട​ന​ച്ച​ട​ങ്ങു​ക​ൾ​ക്ക് ​വേ​ദി​യാ​യി​രു​ന്ന​ ​നാ​ഷ​ണ​ൽ​ ​സ്റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ൽ​ ​ഇ​ന്റ​ർ​നാ​ഷ​ണ​ൽ​ ​ഒ​ളി​മ്പി​ക് ​ക​മ്മി​റ്റി​ ​ത​ല​വ​ൻ​ ​തോ​മ​സ് ​ബാ​ച്ച്,​ ​ജാ​പ്പ​നീ​സ് ​ച​ക്ര​വ​ർ​ത്തി​ ​ന​രു​ഹി​തോ,​ ​അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ​ ​പ്ര​ഥ​മ​ ​വ​നി​ത​ ​ജി​ൽ​ ​ബൈ​ഡ​ൻ​ ​തു​ട​ങ്ങി​യ​ ​ലോ​ക​ ​നേ​താ​ക്ക​ള​ട​ക്കം1000​ത്തി​ൽ​ ​താ​ഴെ​ ​വി​ശി​ഷ്ടാ​തി​ഥികളു​ടെ​ ​സാ​ന്നി​ദ്ധ്യ​ത്തി​ലാ​ണ് ച​രി​ത്ര​ത്തി​ലാ​ദ്യ​മാ​യി​ ​കാ​ണി​ക​ളെ​ക്കൂ​ടാ​തെ​ ​ന​ട​ത്തു​ന്ന​ ​ഒ​ളി​മ്പി​ക്സി​ന് ​തു​ട​ക്ക​മായി. രാജ്യത്തിന്റെ സാംസ്‌കാരിക തനിമ വിളിച്ചോതുന്ന പരിപാടികളോടെ ആയിരുന്നു ഒളിമ്പിക്സിന് തിരിതെളിഞ്ഞത്. ‍42 വേദികളിലായി നടക്കുന്ന മത്സരങ്ങളില്‍ 339 ഇനങ്ങളിലായി 206 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നായി 11,000 മത്സരാര്‍ഥികള്‍ മാറ്റുരയ്ക്കും.

ഇന്ത്യന്‍ സംഘത്തില്‍ നിന്ന് 26 പേരാണ് ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുത്തത്. ബോക്സിങ് താരം മേരികോമും ഹോക്കി താരം മന്‍പ്രീത് സിങ്ങും ഇന്ത്യന്‍ പതാകയേന്തി. ​കൊ​വി​ഡ് ​സാ​ഹ​ച​ര്യം​ ​മു​ൻ​നി​റു​ത്തി​ ​താ​ര​ങ്ങ​ളും​ ​ഒ​ഫി​ഷ്യ​ൽ​സു​മ​ട​ക്കം​ 25​ ​പേ​ർ​മാ​ത്ര​മാ​ണ് ​ഇ​ന്ത്യ​ൻ​ ​പ​താ​ക​യ്ക്ക് ​പി​ന്നി​ൽ​ ​അ​ണി​നി​ര​ന്ന​ത്.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •