മലപ്പുറത്തെ പലസ്തീൻ അനുകൂല റാലിയിൽ ഹമാസ് നേതാവിന്റെ വെർച്വൽ പ്രസംഗം

Print Friendly, PDF & Email

ദേശീയ സുരക്ഷയെ ബാധിക്കുന്ന തരത്തില്‍ ഫലസ്തീനികളെ പിന്തുണച്ച് ജമാഅത്തെ ഇസ്‌ലാമി ഹിന്ദ് സംഘടന വെള്ളിയാഴ്ച മലപ്പുറത്ത് സംഘടിപ്പിച്ച റാലിയെ മുൻ ഹമാസ് മേധാവി ഖാലിദ് മെഷാൽ അഭിസംബോധന ചെയ്ത സംഭവം എന്‍ഐഎ അന്വേഷിക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ബിജെപി. സയണിസ്റ്റ്-ഹിന്ദു വംശീയതയ്‌ക്കെതിരെ ഒന്നിക്കുക എന്ന മുദ്രാവാക്യമുയർത്തി ജമാഅത്തെ ഇസ്‌ലാമിയുടെ യുവജന സംഘടനയായ സോളിഡാരിറ്റി യൂത്ത് മൂവ്‌മെന്റാണ് റാലി സംഘടിപ്പിച്ചത്. ഹമാസ് നേതാവ് ഖാലിദ് മഷാൽ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിന്റെ വീഡിയോ സംഘാടകർ ഓൺലൈനിൽ പുറത്തുവിട്ടു. ഒക്‌ടോബർ ഏഴിന് ഇസ്രായേലിനെ ആക്രമിച്ച ഹമാസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ നേതാവ്, വെള്ളിയാഴ്ച കേരളത്തിലെ മലപ്പുറത്ത് സംഘടിപ്പിച്ച പലസ്തീൻ അനുകൂല റാലിയിൽ ഫലത്തിൽ പങ്കെടുത്തതായി വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു.

ഹമാസ് നേതാവ് ഖാലിദ് മഷാൽ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കുമെന്ന അറിയിപ്പുമായി എസ് വൈഎം പുറത്തിറക്കിയ ബാനര്‍

“ബുൾഡോസർ ഹിന്ദുത്വയെയും വർണ്ണവിവേചന സയണിസത്തെയും വേരോടെ പിഴുതെറിയുക” എന്ന ടാഗ്‌ലൈനോടുകൂടിയ യൂത്ത് റെസിസ്റ്റൻസ് റാലിയിൽ മെഷാലിന്റെ അറബിയിൽ മുൻകൂട്ടി റെക്കോർഡ് ചെയ്ത വീഡിയോ സ്ക്രീനിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. മറ്റൊരു ഹമാസ് നേതാവായ ഇസ്മായിൽ ഹനിയ്യയും റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുമെന്ന് സംഘാടകർ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അദ്ദേഹം സംസാരിച്ചില്ല.

“അൽ-അഖ്‌സ നമ്മുടെ അഭിമാനമാണ്, നമ്മുടെ ശ്രേഷ്ഠമായ സ്ഥലമാണ്, നമ്മുടെ പ്രിയപ്പെട്ട പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് (സ) ആകാശലോകത്തേക്കുള്ള മിഅ്‌രാജ് യാത്ര ആരംഭിച്ച സ്ഥലമാണ്. ഗാസയിലെ നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട സഹോദരങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബർ 7 മുതൽ അഖ്‌സയ്ക്കുവേണ്ടി പോരാടുകയാണ്. മൂന്നാഴ്ചത്തെ സൈനിക പരാജയത്തിന് ശേഷം ഇസ്രായേൽ ഇന്ന് ഗാസയിലെ നമ്മുടെ ജനങ്ങളോട് പ്രതികാരം ചെയ്യുകയാണ്. വീടുകൾ നശിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു,” ഖാലിദ് മഷാൽ തന്റെ അറബി പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു (സംഘാടകർ പുറത്തിറക്കിയ വിവർത്തനം പ്രകാരം). ‘ഭീകരവാദികളെ ഭയപ്പെടുത്തുന്ന മഹത്വവൽക്കരണമാണ്’ ബി.ജെ.പി. നടത്തുന്നതെന്നും ഇടതുപക്ഷം ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനം അത് അനുവദിച്ചു എന്നും ഖാലിദ് മഷാൽ പരിപാടിയിൽ കുറ്റപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

“മലപ്പുറത്ത് സോളിഡാരിറ്റി പരിപാടിയിൽ ഹമാസ് നേതാവ് ഖാലിദ് മഷേലിന്റെ വെർച്വൽ സാന്നിദ്ധ്യം ഭയപ്പെടുത്തുന്നതാണെന്ന് ബിജെപി സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷൻ കെ സുരേന്ദ്രൻ പറഞ്ഞു. “എവിടെയാണ് (സിഎം) പിണറായി വിജയന്റെ പോലീസ്? ‘സേവ് പാലസ്തീൻ’ എന്ന മറവിൽ അവർ ഹമാസിനെയും അതിന്റെ നേതാക്കളെയും ‘യോദ്ധാക്കളായി’ മഹത്വവത്കരിക്കുകയാണ്. ഇത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ല,” മെഷലിന്റെ വെർച്വൽ ഫോട്ടോ പങ്കിട്ടുകൊണ്ട് സുരേന്ദ്രൻ എക്‌സിൽ കുറിച്ചു.

പരിപാടിയിൽ മെഷാലിന്റെ വെർച്വൽ സാന്നിധ്യത്തെ സംഘാടകരായ സോളിഡാരിറ്റി യൂത്ത് മൂവ്‌മെന്റ് (SYM) സംഘാടകർ ന്യായീകരിച്ചു. “ഹമാസ് ഒരു തീവ്രവാദ സംഘടനയല്ല ഒരു പ്രതിരോധ പ്രസ്ഥാനം” ആണെന്നും മെഷാൽ “സ്വാതന്ത്ര്യ സമര സേനാനി” ആണെന്നും ഒരു പത്രക്കുറിപ്പിലൂടെ അവകാശപ്പെട്ടു. “ഗസ്സയിലും വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലും സ്വാധീനമുള്ള പ്രസ്ഥാനമാണ് ഫലസ്തീനിയൻ ലെജിസ്ലേറ്റീവ് കൗൺസിൽ. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 132 സീറ്റുകളിൽ 74 സീറ്റും പാർട്ടി നേടി. മലപ്പുറത്ത് നടന്ന പലസ്തീനിയൻ ഐക്യദാർഢ്യ പരിപാടിയിൽ അത്തരമൊരു സംഘടനയുടെ നേതാവ് സംസാരിക്കുന്നതിൽ അസ്വാഭാവികതയൊന്നുമില്ല, അതിനാല്‍ ഹമാസ് നേതാവിന്റെ സാന്നിധ്യം നിയമവിരുദ്ധമല്ല,”എസ്.വൈ.എം. സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് സി.ടി.ഷുഹൈബ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. പ്രതിഷേധങ്ങളും ശബ്ദങ്ങളും മൂടിക്കെട്ടാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയാണെന്ന് എസ് വൈ എം ഭാരവാഹി ആരോപിച്ചു. വ്യാജ പ്രചരണം നടത്തി ഫലസ്തീനൊപ്പം നിൽക്കുന്നവരെ തീവ്രവാദികളായി മുദ്രകുത്താൻ സംഘപരിവാർ ഗൂഢാലോചന നടത്തുകയാണെന്നും ഇന്ത്യ ഇസ്രയേലിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനെതിരായ ജനകീയ പ്രതിഷേധത്തെ അടിച്ചമർത്താനാണ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്നും ഷുഹൈബ് പറഞ്ഞു.