ചോക്കലേറ്റ് ഹോട്ടലുമായി ഐ.ഐ.എച്ച്.എം

Print Friendly, PDF & Email

ചോക്കലേറ്റ് ഹോട്ടലുമായി ഐ.ഐ.എച്ച്.എം
ഐഐപിസിയുടെ ആദ്യ സംരംഭമായ “ചോക്കലേറ്റ് ഹോട്ടൽ” ബാംഗ്ലൂരിൽ തുറക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. ഒരു ഹോട്ടൽ, കഫേ, വിരുന്ന്, മുറികൾ, ചോക്ലേറ്റിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തതും പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടതും പ്രമേയമാക്കിയതുമായ ബുഫെ എന്നിവ അടങ്ങിയതാണ് ചോക്കലേറ്റ് ഹോട്ടൽ. അധികമാരും കൈകാര്യം ചെയ്യാത്തയ ഒരു മേഖലയാണ് ഇത്. പുതിയ ഹോട്ടലിന് സ്വന്തമായി ചോക്ലേറ്റ് കഫേയും ചോക്ലേറ്റ് ബുഫെയും ഉണ്ടായിരിക്കും, മികച്ച അന്താരാഷ്ട്ര ചോക്ലേറ്റ് ബ്രാൻഡുകൾ അവരുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഇവിടെ പ്രദർശിപ്പിക്കും. കാലാകാലങ്ങളിൽ ഇവിടെ നടക്കുന്ന ചോക്ലേറ്റ് എക്സിബിഷനുകളിൽ ലഭ്യമാകുന്ന വൈവിധ്യമാർന്ന ഇനങ്ങൾ കാണാനും ആസ്വദിക്കാനും വാങ്ങാനും ചോക്ലേറ്റ് പ്രേമികൾക്കും ലഭിക്കും. ഇതിനോടനുബന്ധിച്ച് ഇന്റർനാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹോട്ടൽ മാനേജ്‌മെന്റ് ലോകോത്തര പേസ്ട്രി സ്‌കൂൾ, ഐഐഎച്ച്‌എം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് പാറ്റിസെറി ആൻഡ് കുലിനറി (ഐഐപിസി) എന്നിവയ്ക്ക് തുടക്കം കുറിച്ചു.

ഇതിനടനുബന്ധിച്ച് ചോക്ലേറ്റ് നിർമ്മാണം പഠിക്കാൻ ഐഐപിസി പ്രത്യേക ക്ലാസുകൾ ആരംഭിക്കും. പേസ്ട്രി ഷെഫുകളോ വീട്ടുജോലിക്കാരോ ആകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന യുവ പാചക പ്രതിഭകൾക്കുള്ളതാണ് ഈ കോഴ്സ്. താൽപ്പര്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് ഹോട്ടലിൽ വരാനും ആറ് ദിവസം താമസിച്ച് ചോക്ലേറ്റ് നിർമ്മാണ കല പഠിക്കാനും അവസരം ഇവിടെ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നു. പാചകകലയില്‍ താൽപ്പര്യമുള്ള എല്ലാ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്കും തുറന്നിരിക്കുന്ന ഒരു റെസിഡൻഷ്യൽ പ്രോഗ്രാമാണിത്. പാചക ടൂറിസം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ സ്ഥാപനമാണിത്. ചോക്ലേറ്റ് ഹോട്ടലിനെ അവധിക്കാല യാത്രക്കാരുടെ ലക്ഷ്യസ്ഥാനമാക്കി മാറ്റാനാണ് ശ്രമം. അതിനായി ചോക്ലേറ്റിൽ തീം ഇല്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ഹോട്ടൽ മുറികള്‍ തയ്യാറാക്കും. മികച്ച ചോക്ലേറ്റ് ബ്രാൻഡുകളും അവയുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന ചോക്ലേറ്റ് എക്സിബിഷനുകളും ഇടക്കിടെ സംങ്കടിപ്പിക്കും.

ഐ‌ഐ‌പി‌സി ഒമ്പത് മാസവും ആറ് മാസവും പാറ്റിശ്ശേരിയിൽ റെസിഡൻഷ്യൽ ഓപ്ഷനുള്ള സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഉണ്ടാകും. പ്രായപൂർത്തിയായ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ഐഐപിസി വാരാന്ത്യ കോഴ്സുകളും ഇഷ്ടാനുസൃത റസിഡൻഷ്യൽ കോഴ്സുകളും ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഒരു ചോക്ലേറ്റ് ഹോട്ടൽ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള സവിശേഷവും നൂതനവുമായ ആശയമാണിതെന്ന് ഷെഫ് അവിജിത് ഘോഷ് പറഞ്ഞു. ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തേതായിരിക്കും ഇത്, മുമ്പെങ്ങുമില്ലാത്തവിധം ആളുകൾക്ക് ചോക്ലേറ്റ് നിരവധി രൂപങ്ങളിൽ അനുഭവപ്പെടും. ഐ‌ഐ‌പി‌സിയിൽ, ചോക്ലേറ്റ് നിർമ്മാണ കല പഠിക്കാൻ താൽപ്പര്യമുള്ള ആളുകൾക്ക് വിവിധ തരം ചോക്ലേറ്റുകളും പേസ്ട്രികളും നിർമ്മിക്കുന്നതിന് ധാരാളം അവസരം ലഭിക്കും.

എല്ലാം ചോക്ലേറ്റിൽ പ്രമേയമാകുന്ന ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ചോക്ലേറ്റ് ഹോട്ടലായിരിക്കും ഇതെന്ന് ഐഐഎച്ച്എം ചെയർമാനും ചീഫ് മെന്ററുമായ ഡോ സുബോർണോ ബോസ് പറഞ്ഞു. എല്ലാവരും ചോക്ലേറ്റ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, മിക്ക ആളുകളുടെയും വികാരങ്ങൾ പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗമാണിത്. ഈ പുതിയ ആശയം വിവിധ രൂപങ്ങളിൽ ചോക്ലേറ്റ് രുചിക്കാനും അനുഭവിക്കാനും ഒരു സവിശേഷ അവസരം നൽകുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഞങ്ങൾ ഐ‌ഐ‌പി‌സി ആരംഭിക്കുന്നു, അവിടെ വളരെ കഴിവുറ്റതും പ്രശസ്തവുമായ പേസ്ട്രി ഷെഫായ ഷെഫ് അവിജിത് ഘോഷ് പേസ്ട്രി, ചോക്ലേറ്റ് നിർമ്മാണ ക്ലാസുകൾ നയിക്കും.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •