ജിഎക്സർ എസ് എഫ്250 സ്പോർട്സ് ടൂറിങ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ സുസുക്കി പുറത്തിറക്കി

Print Friendly, PDF & Email

സുസുക്കി മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന്റെ 250 ജിബി മോട്ടോർസൈക്കിൾ ജിക്സര്‍ എസ്എഫ് പുറത്തിറക്കി. ജപ്പാനിലെ സുസുക്കി മോട്ടോർ കോർപറേഷന്റെ ഉപകമ്പനിയായ ജിഐഎക്സ്എൽ ആണ് ജിഎക്സർ എസ് എഫ്250 സ്പോർട്സ് ടൂറിങ് മോട്ടോർസൈക്കിളാണ് കർണാടകയിലെ മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ ആരാധകരുടെ മുന്പില്‍ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. സുസുക്കി മോട്ടോർസൈക്കിൾ ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് തലവൻ കോയിച്ചിറോ ഹിരായോ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് ദേവാഷിഷ് ഹണ്ട എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നാണ് യൂറോപ്യന്‍ പ്രീമിയം മോട്ടോർസൈക്കിളുകളുടെ സവിശേഷതകളോടെ യുള്ള ജിഎക്സർ എസ് എഫ്250 കര്‍ണ്ണാടക മാര്‍ക്കറ്റില്‍ പുറത്തിറക്കിയത്.

Suzuki Motorcycle India Pvt Ltd, Company head, Koichiro Hirao and SMIPL, Vice President, Devashish Handa, launching Gixxer SF 250 and Gixxer SF in Bengaluru.

249 സിസി എഞ്ചിന്‍ ആണ് ജിഎക്സർ എസ് എഫ് 250ന്‍റെ ശക്തി സ്രോതസ്സ്. സുസുക്കി ഓയിൽ കൂളിംഗ് സിസ്റ്റം (എസ്ഒഎസ്എസ്) നാലു സ്ട്രോക്ക്, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ ഇന്ധനം ഇഞ്ചക്ഷൻ എസ്.ഒ.എച്ച്.സി എൻജിൻ സംവിധാനം സാധ്യമാക്കുന്നു. നൂതന എൻജിൻ, 26.5ps@9000rpm, 22.6Nm@7500rpm എന്നിവ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നു. ആറ് സ്പീഡ് മാന്വൽ ഗിയർബോക്സ്, മിഡ് റേഞ്ച് സ്പീഡ് പോലും മിനുസമാർന്ന സവാരി നൽകുന്നു. ഉയർന്ന വേഗതയിൽ എളുപ്പത്തിലുള്ള റൈഡിങ്ങ് ഉറപ്പാക്കുന്ന പുതിയ എസ്.ഒ.സി.എസ്. സാങ്കേതികവിദ്യആണ് ജിക്സര്‍ എസ് എഫ് 250ല്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. കൂടാതെ, വൈഡ് ഫ്രണ്ട് ആൻഡ് റിയർ ടയർ നഗരത്തിന്റെ റോഡുകളിലൂടെ കടന്നുപോവുന്ന സമയത്തു സുസ്ഥിരത ഉറപ്പാക്കുന്നു. പുതിയ ഡ്യുവൽ ചാനൽ ആന്റി ലോക്ക് ബ്രേക്ക് സിസ്റ്റം (എബിഎസ്) മെച്ചപ്പെട്ട ബ്രേക്കിങ് ഉറപ്പാക്കുന്നു. അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്ത പൂർണമായ പുതിയ ജിഎക്സർ എസ്എഫ് പെർഫോമൻസ് ഓറിയെന്റഡ് മോട്ടോർസൈക്കിൾ ആണ്. 155 സിസി, ഫോർ-സ്ട്രോക്ക്, സിംഗിൾ സിലിണ്ടർ ഫ്യൂവൽ ഇൻകുഷൻ, എയർ-കോള്‍ഡ് എസ്.ഒ.എച്ച്.സി എൻജിൻ, സോപ് ടെക്നോളജി 14.1 പി എസ് 8000, 14.0 എൻ.എം. ഹൈ സ്പീഡ് മാന്വൽ ഗിയര്‍ എന്നിവ ജിഎക്സർ എസ്എഫ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മിനുസമാർന്ന പ്രതലത്തിലും ബ്രേക്കിംഗ് ഉറപ്പാക്കാൻ ജി.ഐ.എൽ.ആർ.എഫ് ആന്റി ലോക്ക് ബ്രേക്ക് സിസ്റ്റം (എബിഎസ്) സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഹാൻഡിലിംഗ് എളുപ്പമാക്കാൻ ജിഎക്സർ ലൈറ്റ് വെയ്റ്റ് ഫ്രെയിമിൽ ആണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഒരേസമയം പ്രകടനവും ശൈലിയും തേടുന്ന യുവ റൈഡേഴ്സിനെ ആകർഷിക്കുന്നതിനുള്ള യൂറോപ്യൻ ട്രെൻഡുകൾ ജിഎക്സറില്‍ സംയോജിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. സ്ട്രെസ്-ഫീൻ ഇഗ്നിഷൻ ഉറപ്പാക്കാൻ സുസുകി ജിഎക്സർ എസ്എഫ് 250 ഈസി സ്റ്റാർട്ട് സിസ്റ്റം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പുതുതായി വികസിപ്പിച്ച ഇൻസ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററിലും ഇത് ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് സ്പോർസറിയും പ്രീമിയം ലുക്കും നൽകുന്നു. പുതിയ വെങ്കല എഞ്ചിൻ കവർ, താഴെയുള്ള പാവയും മെഷീൻ ഫിനിഷുള്ള പുതുതായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ചക്രങ്ങളും മോട്ടോർ സൈക്കിൾ രൂപവും രൂപവും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. മെറ്റാലിക് മാറ്റ് പ്ലാറ്റിനം സിൽവർ, മെറ്റാലിക് മാറ്റ് ബ്ലാക്ക് എന്നീ മോഡലുകളാണ് പുതിയ സുസുക്കി ജിഎക്സർ എസ്എഫ് 250 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. 1,70,655 രൂപയാണ് എക്സ്ഷോറൂം വില.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഇരുചക്രവാഹന വിപണിയാണ് ഇന്ത്യ. രാജ്യത്ത് പ്രീമിയം മോട്ടോർ സൈക്കിൾ വിഭാഗത്തിൽ മോട്ടോര്‍സൈക്കിള്‍ പ്രേമികളുടെ താല്‍പര്യങ്ങള്‍ക്കനുസൃത മായ ജിഎക്സർ എസ് എഫ് 250 പുറത്തിറക്കിയതോടെ ഇന്ത്യന്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ കൂടുതൽ സാന്നിധ്യം ഉറപ്പിക്കാൻ സുസുക്കിക്ക് കഴിയും എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...