മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ ശിവസേന ബിജെപി സഖ്യം തുടരും

Print Friendly, PDF & Email

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ ശിവസേനയോട് പിരിയാന്‍ ബിജെപിക്ക് ആവില്ല. ഇഷ്ടമല്ലങ്കിലും ഈ ബാന്ധവം ബിജെപിക്ക് തുടര്‍ന്നേ പറ്റൂ. ഇതുതന്നെയാണ് മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌​ട്ര​യി​ൽ ശി​വ​സേ​ന​യു​ടെ അ​വ​സ്ഥയും . ബി​ജെ​പി​യു​മാ​യി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് സ​ഖ്യ​മി​ല്ലാ​യെ​ന്ന് ശി​വ​സേ​ന ത​ല​വ​ൻ ഉ​ദ്ധ​വ് താ​ക്ക​റെ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള നേ​താ​ക്ക​ൾ പ​ല​ത​വ​ണ ഒ​ളി​ഞ്ഞും തെ​ളി​ഞ്ഞും പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നി​ട്ടും ബി​ജെ​പി​യെ കൈ​വി​ട്ട് ഒ​റ്റ‍​യ്ക്കു ലോകസഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നെ നേരിടാന്‍ വയ്യന്ന് ശവസേന തലവന്‍ ഉദ്ദവ് താക്കറെയ്ക്ക് അവസാനം പറയേണ്ടി വന്നിരിക്കുകയാണ്.

മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌​ട്ര​യി​ൽ ആ​കെ​യു​ള്ള​ത് 48 ലോക്സഭാ സീ​റ്റു​ക​ൾആണ്. 2014ൽ 26 ​സീ​റ്റി​ൽ ബി​ജെ​പി മ​ത്സ​രി​ച്ചു. 23 സീ​റ്റി​ൽ വി​ജ​യി​ച്ചു. 22 സീ​റ്റി​ൽ ശി​വ​സേ​ന മ​ത്സ​രി​ച്ചു. 18 സീ​റ്റി​ൽ വി​ജ​യി​ച്ചു. അതോടെ വല്ല്യേട്ടന്‍ കളിച്ച ബിജെപിയെ അംഗീകരിക്കുവാന്‍ ശിവസേന തയ്യാറായില്ല. മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ തങ്ങളാണ് വല്ല്യേട്ടന്‍ എന്ന നിലപാടിലായിരുന്നു ശിവസേന. സ​ഖ്യ​ത്തി​ൽ വ​ല്യേ​ട്ട​ൻ ത​ങ്ങ​ളാ​ണെ​ന്നാ​ണ് ശി​വ​സേ​ന തലവൻ സഞ്ജയ് റാവത്ത് പറഞ്ഞത്അടുത്തിടെയാണ്. ഇ​ത് ബി​ജെ​പി​യെ ചൊ​ടി​പ്പി​ച്ചിരുന്നു. മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌ട്രയി​ൽ ബി​ജെ​പി മോ​ശം അ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ അ​ല്ലെ​ന്ന് ശി​വ​സേ​ന മ​ന​സി​ലാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന മ​റു​പ​ടിയുമായി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ദേ​വേ​ന്ദ്ര ഫ​ട്നാ​വി​സ് തന്നെ മുന്നോട്ട് വന്നിരുന്നു.

ഇ​ത്ത​വ​ണ 24 സീ​റ്റു​ക​ൾ വീ​തം പ​ങ്കി​ട്ടെ​ടു​ക്കാ​നാ​ണ് ഇ​രു​വ​രു​ടെ​യും തീ​രു​മാ​നം. ശി​വ​സേ​ന​യു​മാ​യി സ​ഖ്യ​മു​ണ്ടാ​ക്കി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നെ നേ​രി​ട്ടാ​ൽ മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌​ട്ര​യി​ൽ മി​ക​ച്ച വി​ജ​യം നേ​ടാ​നാ​വു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ബി​ജെ​പി ന​ട​ത്തി​യ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര സ​ർ​വേ​യി​ൽ തെ​ളി​ഞ്ഞ​ത്. ഇ​താ​ണ് സീ​റ്റി​ന്‍റെ കാ​ര്യ​ത്തി​ല​ട​ക്കം വി​ട്ടു​വീ​ഴ്ച​യ്ക്ക് ബി​ജെ​പി​യെ പ്രേ​രി​പ്പി​ച്ചത്.ഇക്കാര്യങ്ങളടക്കം ചര്‍ച്ച ചെയ്യുവാനായി ശി​വ​സേ​ന ത​ല​വ​ൻ ഉ​ദ്ധ​വ് താ​ക്ക​റെ​യുടെ വ​സ​തി​യി​ൽ ചേര്‍ന്ന എം​പി​മാ​രു​ടെ​യും പ്ര​ധാ​ന നേ​താ​ക്ക​ളു​ടെ​യും യോ​ഗത്തില്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം പേ​രും സ​ഖ്യം വേ​ണ​മെ​ന്ന നി​ല​പാ​ട് സ്വീ​ക​രി​ച്ച​തോ​ടെ ഉ​ദ്ധ​വ് താ​ക്ക​റെ സഖ്യനീക്കത്തെ അനുകുലിക്കുവാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്.

അ​തേ​സ​മ​യം, മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌​ട്ര​യി​ൽ എ​ൻ​സി​പി-​കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് സ​ഖ്യം ശ​ക്ത​മാ​യ നി​ല​യി​ലാ​ണെ​ന്ന് സ​ർ​വേ ഫ​ല​ങ്ങ​ൾ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. എ​ന്നി​രു​ന്നാ​ലും ശി​വ​സേ​ന​യും ബി​ജെ​പി​യും ഒ​ന്നി​ച്ച് സ്ഥി​തി​ക്ക് എ​ൻ​സി​പി-​കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് സ​ഖ്യ​ത്തി​ന് കൂ​ടു​ത​ൽ അ​ധ്വാ​നി​ക്കേ​ണ്ടി വ​രും. 2014ൽ എൻസിപിക്ക് നാലു സീറ്റും കോൺഗ്രസിനു രണ്ടു സീറ്റുമാണ് മഹാരാഷ്‌‌ട്രയിൽ നേടാനായത്. ഇക്കുറിയും സഖ്യത്തിന് ശി​വ​സേ​ന പ​ച്ച​ക്കൊ​ടി കാ​ട്ടി​യ​തോ​ടെ മ​ഹാ​രാ​ഷ്‌‌ട്ര​യി​ൽ ബി​ജെ​പി വ​ലി​യ ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ലാ​ണ്

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •