“എന്തും ഹാക്ക് ചെയ്യാം”: ഇലോൺ മസ്‌ക്

Print Friendly, PDF & Email

ഇലക്ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് മെഷീനുകളുടെ (ഇവിഎം) കാര്യക്ഷമതയെക്കുറിച്ചും ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻ്റലിജൻസിൻ്റെയോ മനുഷ്യരുടെയോ സഹായത്തോടെ ഈ മെഷീനുകൾ ഹാക്ക് ചെയ്യാനുള്ള ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയെക്കുറിച്ചും മുന്നറിയിപ്പുമായി പ്രമുഖ സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ എക്‌സിൻ്റെ ഉടമയും ,ടെസ്‌ലയും സ്‌പേസ് എക്‌സ് സിഇഒയുമായ എലോൺ മസ്‌ക്ക് രംഗത്ത്. യുഎസിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇലക്ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് മെഷീനുകൾ (ഇവിഎം) പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പ്യൂർട്ടോറിക്കോയിലെ പ്രാഥമിക തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ഇവിഎമ്മുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വോട്ടിംഗ് ക്രമക്കേടുകൾ ആരോപിച്ച് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡൻ്റിൻ്റെ സ്വതന്ത്ര സ്ഥാനാർത്ഥി റോബർട്ട് എഫ് കെന്നഡി ജൂനിയറിൻ്റെ പോസ്റ്റിനോട് പ്രതികരിക്കവെയാണ് സ്പേസ് എക്‌സിൻ്റെ സിഇഒ കൂടിയായ എലോൺ മസ്‌ക് ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

X-ലെ ഒരു പോസ്റ്റിൽ, കെന്നഡി ജൂനിയർ പറഞ്ഞു, “പ്യൂർട്ടോ റിക്കോയുടെ പ്രാഥമിക തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ഇലക്ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് മെഷീനുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നൂറുകണക്കിന് വോട്ടിംഗ് ക്രമക്കേടുകൾ സംഭവിച്ചുവെന്ന് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് പറയുന്നു. ഭാഗ്യവശാൽ, ഒരു പേപ്പർ ട്രയൽ ഉണ്ടായിരുന്നതിനാൽ പ്രശ്നം കണ്ടെത്തി വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തി. പേപ്പർ ട്രയൽ ഇല്ലാത്ത അധികാരപരിധിയിൽ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നത്?. തങ്ങളുടെ ഓരോ വോട്ടും എണ്ണപ്പെട്ടുവെന്ന് യുഎസ് പൗരന്മാർക്ക് അറിയണമെന്നും അവരുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഹാക്ക് ചെയ്യുന്നത് അനുവദിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്നും” കെന്നഡി ജൂനിയർ പറഞ്ഞു. തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ ഇലക്ട്രോണിക് ഇടപെടൽ ഒഴിവാക്കാൻ പേപ്പർ ബാലറ്റുകളിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കെന്നഡി ജൂനിയറിൻ്റെ എക്‌സ് പോസ്റ്റിനോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ടാണ് ഇലക്ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് മെഷീനുകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ഇലോൺ മസ്‌ക് ആവശ്യപ്പെട്ടത്. “ഏത് ഇലക്ട്രോണിൿ ഉപകരണവും അത് എത്ര ചെറിയതാണെങ്കിലും, മനുഷ്യരോ AI വഴിയോ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്”ന്ന് എലോൺ മസ്‌ക് പറഞ്ഞു.

എലോൺ മസ്‌കിൻ്റെ പരാമർശം 1 ലക്ഷം X ഉപയോക്താക്കൾ ലൈക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 20,000 ഉപയോക്താക്കൾ റീപോസ്‌റ്റ് ചെയ്‌തപ്പോൾ, 8,000-ത്തിലധികം പേർ ഇതിനോട് പ്രതികരിച്ചു. ഇലോൺ മസ്‌കിൻ്റെ അഭിപ്രായത്തോട് പ്രതികരിച്ച നിരവധി X ഉപയോക്താക്കളിൽ, ഒരു ഉപയോക്താവ് പറഞ്ഞു, “സമ്മതിച്ചു! ഇലക്‌ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് മെഷീനുകൾ മാത്രമാണ് അവർക്ക് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തട്ടിപ്പ് നടത്താനുള്ള ഏക മാർഗം”.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നിന്ന് ഇവിഎമ്മുകൾ പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കണമെന്ന് ഇലോൺ മസ്കിന്റെ ആവശ്യത്തോട്, ഇന്ത്യയിലെ ഇവിഎമ്മുകളുടെ വിജയം എടുത്തുകാണിച്ചുകൊണ്ടാണ് മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി രാജീവ് ചന്ദ്രശേഖർ പ്രതികരിച്ചത്. യുഎസ് പോലുള്ള മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ഇന്ത്യൻ ഇവിഎമ്മുകൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നുവെന്നും സുരക്ഷിതമാണെന്നും ഏത് നെറ്റ്‌വർക്കിൽ നിന്നോ മീഡിയയിൽ നിന്നോ ഒറ്റപ്പെട്ടതാണെന്നും ഇലോൺ മസ്‌കിൻ്റെ എക്‌സിലെ പോസ്റ്റിനോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട് രാജീവ് ചന്ദ്രശേഖർ, കുറിച്ചു. “ഇവിഎമ്മുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ഇലോൺ മസ്‌കിൻ്റെ പ്രസ്താവന ‘സാമാന്യവൽക്കരിച്ചതാണ്. ഇവിഎമ്മുകൾക്കായി സുരക്ഷിത ഡിജിറ്റൽ ഹാർഡ്‌വെയർ നിർമ്മിക്കാൻ കഴിയും. ഇന്ത്യൻ ഇവിഎമ്മുകൾ ഇഷ്ടാനുസൃതമായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തതും സുരക്ഷിതവും ഏത് നെറ്റ്‌വർക്കിൽ നിന്നോ മീഡിയയിൽ നിന്നോ ഒറ്റപ്പെട്ടവയാണ് – കണക്റ്റിവിറ്റി ഇല്ല, ബ്ലൂടൂത്ത്, വൈഫൈ, ഇൻ്റർനെറ്റ് എന്നിവയില്ല. അതായത് ഹാക്ക് ചെയ്യാൻ ഒരു വഴിയും ഇല്ല. ഫാക്ടറി പ്രോഗ്രാം ചെയ്ത കൺട്രോളറുകൾ റീപ്രോഗ്രാം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല” ചന്ദ്രശേഖർ തൻ്റെ പോസ്റ്റിൽ കുറിച്ചു. സ്വതന്ത്രവും നീതിയുക്തവുമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനായി സുരക്ഷിതമായ ഇലക്ട്രോണിക് വോട്ടിംഗ് യന്ത്രം എങ്ങനെ നിർമ്മിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ചെറിയ പഠിക്കുന്നതിനായി ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുവാൻ ബിജെ പി നേതാവ് എലോൺ മസ്‌കിനെ ക്ഷണിച്ചു.

“എന്തും ഹാക്ക് ചെയ്യാം” എന്നായിരുന്നു ചന്ദ്രശേഖറിനുള്ള ഇലോൺ മസ്‌കിന്റെ മറുപടി. മനുഷ്യരോ ആർട്ടിഫിഷൽ ഇന്റലിജൻസ്(AI)കളോ വഴി എന്തും ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്, എന്ന് ഇലോൺ മസ്ക് ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.”