ബെംഗളൂരു മഹാനഗര പാലികെ (ബിബിഎംപി)യെ അഞ്ച് സോണുകളായി വിഭജിക്കുന്നു…?

Print Friendly, PDF & Email

ബെംഗളൂരുവിലെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജനസംഖ്യ കണക്കിലെടുത്താണ് തീരുമാനം. നഗരത്തിൻ്റെ ഭൂമിശാസ്ത്രത്തിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ബിബിഎംപിയെ അഞ്ച് സോണുകളായി തിരിക്കും. 1.34 കോടി ജനങ്ങള്‍ ബെംഗളൂരു മഹാനഗരത്തില്‍ വസിക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് കരുതുന്നത്.

സർക്കാരിൻ്റെ നിർദ്ദേശത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കവേ “ഭരണത്തിൻ്റെ കാര്യക്ഷമതയ്ക്കായി, ബാംഗ്ലൂരിനെ 5 സോണുകളായി വിഭജിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പദ്ധതിയിടുന്നു” എന്ന് കർണാടക ആഭ്യന്തര മന്ത്രി ജി പരമേശ്വര പറഞ്ഞു, “ഇത് നഗരഭരണത്തിന്‍റെ കാര്യക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കും. ലണ്ടൻ പോലുള്ള നഗരങ്ങളില്‍ പോലും 35 മുതൽ 38 വരെ കോർപ്പറേഷനുകളുണ്ട്. ബെംഗളൂരു മഹാനഗരത്തിന് അടിസ്ഥാന സൗകര്യ പ്രശ്‌നങ്ങളുണ്ടെന്ന വസ്തുത കണക്കിലെടുത്ത് ഫലപ്രദമായ ഭരണത്തിന്ഈ വിഭജനം സഹായിക്കും” എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഏതാനും വ്യക്തികളുടെ “നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കായി ബെംഗളൂരുവിലെ പൗരസമിതിയുടെ വിഭജനം നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും അതിൻ്റെ കാര്യക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കില്ലെന്നും” ആരോപിച്ച് ബിജെപി എംഎൽഎ അശ്വത് നാരായൺ നിർദ്ദേശത്തെ എതിർത്തു.

“ഇത് കാര്യക്ഷമതയില്ലായ്മയാണ്. ഇത് (പൗര സ്ഥാപനങ്ങളുടെ വിഭജനം) ലോകത്തിൻ്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ പരീക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ അവസാനം അവരെല്ലാം ഒന്നിച്ചു. ഈ സർക്കാരിൻ്റെ മുൻഗണന എന്താണ്? ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം, വിദ്യാഭ്യാസം, പൊതുമേഖല എന്നിവയുടെ കാര്യത്തിൽ അവർ എന്തെങ്കിലും ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ? ഈ സർക്കാരിൽ സുതാര്യതയില്ല, അവരുടെ നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കായി ഇത് ചെയ്യുന്നു, ”ബിജെപി എംഎൽഎ അശ്വത് നാരായൺ പറഞ്ഞു.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...