കർണാടകയില്‍ ഇന്‍ഡ്യ മുന്നണിയുടെ പ്രതീക്ഷകള്‍ക്ക് തിരിച്ചടിയായി എക്സിറ്റ് പോള്‍.

Print Friendly, PDF & Email

2024ലെ തെരഞ്ഞടുപ്പില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് വലിയമുന്നേറ്റം നടത്തും എന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ്സും കോണ്‍ഗ്രസ്സിന്‍റെ ചിറകിലേറി ഭരണം പിടിക്കാം എന്ന ഇന്‍ഡ്യ മുന്നണിയുടെ പ്രതീക്ഷക്ക് കനത്ത തിരിച്ചടി ആയി മാറുകയാണ് കർണാടകയില്‍ ബിജെപി വൻ ലീഡ് നേടും എന്ന എക്സിറ്റ്പോള്‍ പ്രവചനം. ആകെയുള്ള 28 സീറ്റുകളിൽ 24-ലും ബിജെപി-ജനതാദള്‍ മുന്നണി വിജയിക്കുമെന്നും കോൺഗ്രസിന് 4 സീറ്റുകള്‍ മാത്രമേ ലഭിക്കുകയുള്ളു എന്നുമാണ് ശരാശരി എക്സിറ്റ് പോള്‍ പ്രവചനം.

ഇന്ത്യാ ടുഡേ-MyAxis ബിജെപിക്ക് 23-25 ​​സീറ്റുകളും കോൺഗ്രസ് 3-5 സീറ്റുകളും നൽകുന്നു. ഇന്ത്യ ടുഡേ-ആക്സിസ് മൈ ഇന്ത്യ എക്സിറ്റ് പോൾ പ്രകാരം ബിജെപി 20 മുതൽ 22 വരെ സീറ്റുകൾ നേടുമെന്നാണ് പ്രവചനം. ജനതാദൾ (സെക്കുലർ) [ജെഡി(എസ്)] രണ്ടോ മൂന്നോ സീറ്റുകൾ നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് (INC) മൂന്ന് മുതൽ അഞ്ച് വരെ സീറ്റുകൾ നേടിയേക്കാം. TV9 ഭാരത്വർഷ്-പോൾസ്ട്രാറ്റ് എക്സിറ്റ് പോൾ പ്രവചിക്കുന്നത് കർണാടകയിലെ 28 സീറ്റുകളിൽ 20 എണ്ണത്തിലും BJP നേതൃത്വത്തിലുള്ള നാഷണൽ ഡെമോക്രാറ്റിക് അലയൻസ് (എൻഡിഎ) വിജയിക്കുമെന്നാണ്. കോൺ​ഗ്രസ്സിന് പരമാവധി 8 സീറ്റ് ലഭിക്കും.

സി-വോട്ടർ എക്‌സിറ്റ് പോൾ പ്രകാരം കർണാടകയിൽ ആകെയുള്ള 28 സീറ്റുകളിൽ 23 മുതൽ 25 വരെ സീറ്റുകൾ ബിജെപി നേടുമെന്നും കോൺഗ്രസിന് മൂന്ന് മുതൽ അഞ്ച് വരെ സീറ്റുകൾ ലഭിക്കുമെന്നും പറയുന്നു. ഇന്ത്യ ടിവി-സിഎൻഎക്‌സ് എക്‌സിറ്റ് പോൾ ബിജെപിക്കും ഇതേ സംഖ്യകൾ പ്രവചിക്കുന്നു, 23 മുതൽ 25 വരെ സീറ്റുകളിൽ വിജയം പ്രവചിക്കുന്നു, അതേസമയം കോൺഗ്രസ് വീണ്ടും മൂന്ന് മുതൽ അഞ്ച് വരെ സീറ്റുകൾ നേടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എൻഡിഎ 21 മുതൽ 23 വരെ സീറ്റുകൾ നേടുമെന്നാണ് ജാൻ കി ബാത്ത് എക്സിറ്റ് പോൾ പ്രവചിക്കുന്നത്. അതേസമയം, കോൺഗ്രസിന് അഞ്ച് മുതൽ ഏഴ് വരെ സീറ്റുകൾ ലഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രവചനം. ഇന്ത്യ ടുഡേ-ആക്‌സിസ് മൈ ഇന്ത്യ വോട്ടെടുപ്പ് അനുസരിച്ച്, കർണാടകയിൽ ബിജെപി 48% വോട്ട് ഷെയറുമായി ലീഡ് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അതേസമയം കോൺഗ്രസ് 41% വോട്ടുമായി തൊട്ടുപിന്നാലെ പിന്തുടരും. ജെഡി(എസ്)ന് 7% വോട്ടും മറ്റ് പാർട്ടികൾക്ക് 3% വോട്ടും ലഭിച്ചേക്കും.

എൻഡിഎ 21 മുതൽ 23 വരെ സീറ്റുകൾ നേടുമെന്നാണ് ജാൻ കി ബാത്ത് എക്സിറ്റ് പോൾ പ്രവചിക്കുന്നത്. അതേസമയം, കോൺഗ്രസിന് അഞ്ച് മുതൽ ഏഴ് വരെ സീറ്റുകൾ ലഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രവചനം.

ഇന്ത്യ ടുഡേ-ആക്‌സിസ് മൈ ഇന്ത്യ വോട്ടെടുപ്പ് അനുസരിച്ച്, കർണാടകയിൽ ബിജെപി 48% വോട്ട് ഷെയറുമായി ലീഡ് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, അതേസമയം കോൺഗ്രസ് 41% വോട്ടുമായി തൊട്ടുപിന്നാലെ പിന്തുടരും. ജെഡി(എസ്)ന് 7% വോട്ടും മറ്റ് പാർട്ടികൾക്ക് 3% വോട്ടും ലഭിച്ചേക്കും.

ഏപ്രിൽ 26-നും മെയ് 7-നും രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായാണ് കർണാടകയിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നത്. സംസ്ഥാനത്തെ 28 ലോക്‌സഭാ സീറ്റുകളിൽ അഞ്ചെണ്ണം പട്ടികജാതിക്കാർക്കും രണ്ടെണ്ണം പട്ടികവർഗക്കാർക്കുമാണ് സംവരണം ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. 69.9% എന്ന റെക്കോർഡ് പോളിംഗ് രേഖപ്പെടുത്തി.

2019ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കർണാടകയിൽ 28ൽ 25 സീറ്റും നേടി ബിജെപി വൻ വിജയം കരസ്ഥമാക്കി. അന്ന് സംസ്ഥാനം ഭരിക്കുകയും സഖ്യത്തിലായിരുന്ന കോൺഗ്രസിനും ജെഡിഎസിനും ഓരോ സീറ്റ് മാത്രമാണ് നേടാനായത്.

കർണാടകയിൽ ആകെ 474 സ്ഥാനാർത്ഥികളാണ് ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചത്. രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ 247 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ (226 പുരുഷന്മാരും 21 സ്ത്രീകളും) പങ്കെടുത്തു, മൂന്നാം ഘട്ടത്തിൽ 227 സ്ഥാനാർത്ഥികൾ (206 പുരുഷന്മാരും 21 സ്ത്രീകളും) സീറ്റുകളിലേക്ക് മത്സരിച്ചു.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...