രാമേശ്വരം കഫേ സ്‌ഫോടനം: പ്രതികളുടെ ചിത്രം പുറത്തുവിട്ട് എന്‍ഐഎ. വിവരം നല്‍കുന്നവര്‍ക്ക് 10 ലക്ഷം പ്രതിഫലം.

Print Friendly, PDF & Email

10 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റ മാർച്ച് ഒന്നിന് ബെംഗളൂരുവിൽ രാമേശ്വരം കഫേയില്‍ നടന്ന സ്‌ഫോടനത്തിലെ പ്രതികളായ മുസ്സാവിർ ഹുസൈൻ ഷാസിബിൻ്റെയും അബ്ദുൾ മത്തീൻ അഹമ്മദ് താഹയുടെയും ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രങ്ങൾ ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻഐഎ) വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തുവിട്ടു. ഇവരെ പറ്റി വിവരം നല്‍കുന്നവര്‍ക്ക് 10 ലക്ഷം രൂപ വീതം പാരിതോഷികം എന്‍ഐഎ പ്രഖ്യാപിച്ചു. കേസിലെ ആദ്യ അറസ്റ്റ് എൻഐഎ ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ച് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് 10 ലക്ഷം രൂപ വീതം പാരിതോഷികം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത്. അറസ്റ്റിലായ മുസമ്മിൽ ഷെരീഫ് സ്‌ഫോടനക്കേസിലെ മുഖ്യ സൂത്രധാരൻ ആണെന്നാണ് എന്‍ഐഎ പറയുന്നത്.

മുഖ്യ പ്രതി ഷാസിബ്. ഇദ്ദേഹമാണ് ബോംബ് സ്ഥാപിച്ചത്

എന്‍ഐഎ പുതുതായി പുറത്തുവിട്ട ചിത്രങ്ങള്‍ ബോംബു സ്ഥാപിച്ചു എന്നു കരുതുന്ന ഷാസിബ്ന്‍റേയും മറ്റൊരു ഗൂഢാലോചനക്കാരനായ താഹയുടേതുമാണ്. ഷാസേബ്, എംഡി ജുനെദ് ഹുസൈൻ, മുഹമ്മദ് ജുനെദ് സെയ്ദ് എന്നിങ്ങനെ പല വ്യാജപേരുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന 30 വയസുകാരനായ ഷാസിബിന് നല്ല മുഖച്ഛായയും, നല്ല തടിയും, കറുപ്പും നേരായ മുടിയും, ഏകദേശം 6 അടി 2 ഇഞ്ച് ഉയരവും ഉള്ള ഒത്ത സരീര പ്രകൃതിയോടുകൂടിയ വ്യക്തിയാണെന്ന് എന്‍ഐഎ പറയുന്നു. മുഹമ്മദ് ജുനെദ് സെയ്ദിൻ്റെ വ്യാജ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസും മറ്റ് വ്യാജ രേഖകളും ഷാസിബ് തൻ്റെ ഐഡൻ്റിറ്റി മറയ്ക്കാൻ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നതായി കേന്ദ്ര ഏജൻസി പറഞ്ഞു. ജീൻസും ടീ ഷർട്ടും ഷർട്ടും കറുത്ത സ്‌മാർട്ട് വാച്ചും അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ ഇഷ്ടപ്പെട്ട വസ്ത്രമാണ്. അയാൾ പലപ്പോഴും മുഖംമൂടിയും വിഗ്ഗും വ്യാജ താടിയും ധരിച്ച് കാണാറുണ്ട്. പുരുഷന്മാരുടെ/ആൺകുട്ടികളുടെ ഹോസ്റ്റലുകളിലും പേയിംഗ് ഗസ്റ്റ്/പങ്കിട്ട താമസ സൗകര്യങ്ങളിലും ലോ-ബജറ്റ് ഹോസ്റ്റലുകൾ/ലോഡ്ജുകളിലും താമസിക്കാനാണ് ഷാസിബ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതെന്ന് എൻഐഎ പറഞ്ഞു.

അബ്ദുൾ മതീൻ താഹ

അബ്ദുൾ മതീൻ താഹ, മത്തീൻ, താഹ, വിഘ്നേഷ് ഡി, സുമിത് എന്നീ അപരനാമങ്ങളോ മറ്റേതെങ്കിലും ഹിന്ദു നാമമോ മറ്റൊരു പ്രതിയായ താഹ ഉപയോഗിച്ചു വരുന്നതായി കേന്ദ്ര ഏജൻസി പറഞ്ഞു. 30 കാരനായ താഹയ്ക്ക് ഗോതമ്പ് കലർന്ന നിറവും ഇടത്തരം ശരീരവുമാണുള്ളതെന്ന് ഏജൻസി പറഞ്ഞു. താഹയ്ക്ക് ഏകദേശം 5 അടി 5 ഇഞ്ച് ഉയരമുണ്ട്, മുന്നിൽ നിന്ന് കഷണ്ടിയുണ്ട്, തലയുടെ പുറകിലും വശങ്ങളിലും ഇളം രോമമുണ്ട്, മിക്കപ്പോഴും തൊപ്പി ധരിക്കുന്നു, സംശയിക്കപ്പെടുന്നയാൾ ഹിന്ദു തിരിച്ചറിയൽ രേഖകൾ ഉപയോഗിച്ച് വ്യാജ ആധാർ ഉപയോഗിച്ചതായി അറിയാമെന്ന് ഏജൻസി പറഞ്ഞു. ജീൻസ്, ടീ-ഷർട്ടുകൾ, ഷർട്ടുകൾ, തൊപ്പികൾ എന്നിവ ധരിക്കാൻ താഹ ഇഷ്ടപ്പെട്ടിരുന്നതായും പലപ്പോഴും മാസ്‌കും വിഗ്ഗും വ്യാജ താടിയും ധരിച്ചിരുന്നതായും എൻഐഎ പറഞ്ഞു. പുരുഷ/ആൺകുട്ടികളുടെ ഹോസ്റ്റൽ, പിജി/പങ്കിട്ട താമസം, കുറഞ്ഞ ചെലവിലുള്ള ഹോസ്റ്റൽ, ലോഡ്ജുകൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ താമസിക്കാൻ അദ്ദേഹം ഇഷ്ടപ്പെട്ടു.

കേന്ദ്ര ഏജൻസിയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഷാസിബും താഹയും ശിവമോഗ ഐഎസ് മൊഡ്യൂൾ കേസിൽ ഒളിവിലാണ്. ഷാസിബ് ശിവമോഗ ജില്ലയിലെ തീർത്ഥഹള്ളിയിലെ മസ്ജിദ് റോഡിൽ നിന്നുള്ളയാളാണ്, താഹ തീർത്ഥഹള്ളി റൂറലിലെ സോപ്പു ഗുഡെ ഗ്രാമത്തിലെ ഫിഷ് മാർക്കറ്റ് റോഡിൽ നിന്നുള്ളതാണ്.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...