പശ്ചിമ ബംഗാളില്‍ വനിതാ തടവുകാർ കൂട്ടത്തോടെ ഗർഭിണികളാകുന്നു, സ്വ​മേ​ധ​യാ​ ​കേസെ​ടു​ത്ത് ​സു​പ്രീം​കോ​ട​തി.

Print Friendly, PDF & Email

വനിത മുഖ്യമന്ത്രി ഭരിക്കുന്ന പ​ശ്ചി​മ​ ​ബം​ഗാ​ളി​ലെ​ ​​വ​നി​താ ജയിലുകളില്‍​ ​ത​ട​വു​കാ​ർ​ ​വ്യാ​പ​ക​മാ​യി​ ​ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ളാ​കു​ന്നു​വെ​ന്ന​ ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ​പു​റ​ത്തു​വ​ന്ന​തി​ന്റെ​ ​പിന്നാലെ സ്വ​മേ​ധ​യാ​ ​കേ​സെ​ടു​ത്ത് ​സു​പ്രീം​കോ​ട​തി. പ​ശ്ചി​മ​ബം​ഗാ​ളി​ൽ​ ​വ​നി​ത​ ​ത​ട​വു​കാ​ർ​ ​ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ളാ​കു​ന്നു​വെ​ന്ന​ ​വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ​ ​ആ​ശ​ങ്ക​ ​രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ ​ജ​സ്റ്റി​സ് ​സ​ഞ്ജ​യ് ​കു​മാ​ർ​ ​അ​ദ്ധ്യ​ക്ഷ​നാ​യ​ ​ബെ​ഞ്ച്,​ ​ഇ​ക്കാ​ര്യം​ ​അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച് ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ​സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​ൻ​ ​മു​തി​ർ​ന്ന​ ​അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ൻ​ ​ഗൗ​ര​വ് ​അ​ഗ​ർ​വാ​ളി​നെ​ ​ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി.

ഇതിനിടെ, 196​ ​കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ൾ​ ​ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ​ ​ജ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന​ ക​ൽ​ക്ക​ട്ട​ ​ഹൈ​ക്കോ​ട​തി​ക്ക് ​ലഭിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ട്. ​ഇതിനിടെ ജയിലിലെ സൗകര്യങ്ങളെ കുറിച്ച് പഠിക്കുവാനായി കല്‍ക്കട്ട ഹൈക്കോടതി ചുമതലപ്പെടുത്തിയ അമിക്കസ് ക്യൂറി 196​ ​കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ൾ​ ​ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ​ ​ജ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന​ ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ​ഹൈ​ക്കോ​ട​തി​ക്ക് ​കൈ​മാ​റി​യി​രു​ന്നു. ​വ​നി​താ​ ​ത​ട​വു​കാ​രെ​ ​പാ​ർ​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നി​ട​ത്ത് ​പു​രു​ഷ​ ​ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​ ​വി​ല​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും​ ലൈം​ഗി​ക​ ​ചൂ​ഷ​ണം​ ​ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി​ ​വ​നി​ത​ക​ളെ​ ​ഇ​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് ​അ​യ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ​മു​ൻ​പ് ​പ്രെ​ഗ്ന​ൻ​സി​ ​ടെ​സ്റ്റ് ​ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ൽ​ അ​മി​ക്ക​സ് ​ക്യൂ​റി​യാ​യ​ ​അ​ഡ്വ. ത​പ​സ് ​കു​മാ​ർ​ ​ഭാ​ഞ്ജ​ ​ശു​പാ​ർ​ശ​ ​ചെ​യ്തു. അ​മി​ക്ക​സ് ​ക്യൂ​റി​ ​സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ച​ ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ​ക​ൽ​ക്ക​ട്ട​ ​ഹൈ​ക്കോ​ട​തി​ ​തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച​ ​പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും.