ബെംഗളൂരുവില്‍ മേല്‍പാലത്തിനു പുറമേ ടണല്‍ റോഡും വരുന്നു…?

Print Friendly, PDF & Email

ബെംഗളൂരുവില്‍ മേല്‍പാലത്തിനു പുറമേ ടണല്‍ റോഡും വരുന്നു…?
അമിത ട്രാഫിക്‍ കൊണ്ട് വീര്‍പ്പു മുട്ടുന്ന ബെംഗളൂരു മഹാനഗരത്തില്‍ രണ്ട് കിലോമീറ്റർ ടണൽ റോഡ് നിർമിക്കുന്നതിനുള്ള വിശദമായ പ്രോജക്ട് റിപ്പോർട്ട് (ഡിപിആർ) തയ്യാറാക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് കർണാടക ഗവർണർ താവർചന്ദ് ഗെലോട്ട് അറിയിച്ചു. നഗരത്തിലെ ഫീൽഡ് മാർഷൽ മനേക്ഷാ പരേഡ് ഗ്രൗണ്ടിൽ നടന്ന 75-ാമത് റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ബംഗളൂരു നഗരത്തില്‍ എല്ലാ ദിവസവും കാണുന്ന ഗതാഗതക്കുരുക്ക് ലഘൂകരിക്കാനുള്ള ഒരു “ശാശ്വത പരിഹാരമായി” ടണല്‍ റോഡാണ് നിര്‍ദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നത്. അതിനുള്ള പഠനങ്ങള്‍ അവസാന ഘട്ടത്തിലാണ്. ഭാവിയില്‍ ടണല്‍‍ റോഡുകളുടെ ഒരു ശൃംഗല ബെംഗളൂരു നഗരത്തില്‍ ഉണ്ടായാലും അതില്‍ അത്ഭുതപ്പെടുവാനില്ല. ഗവര്‍ണര്‍ പറഞ്ഞു.

കർഷകരുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ, തൊഴിലില്ലായ്മ, വിളർച്ച, ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ, ബെംഗളൂരുവിലെ പൗരപ്രശ്‌നങ്ങൾ എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നതിന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ സ്വീകരിക്കുന്ന മറ്റ് നിരവധി പരിപാടികളുടെയും നടപടികളുടെയും അവലോകനം ഗവർണർ നൽകി. കർണാടക ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ അഞ്ച് ഗ്യാരൻ്റി പദ്ധതികളുടെ പുരോഗതി അദ്ദേഹം എടുത്തുപറഞ്ഞു, “പദ്ധതികൾ വിജയകരമായി നടപ്പിലാക്കുന്നതിലൂടെ സർക്കാർ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത നിറവേറ്റി” എന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

സംസ്ഥാന സർക്കാർ 236 താലൂക്കുകളിൽ 223 എണ്ണത്തിൽ വരൾച്ച പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള വരൾച്ച ദുരിതാശ്വാസ നടപടികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു – അതിൽ 196 എണ്ണം “ഗുരുതരമായി ബാധിച്ചതായി” പ്രഖ്യാപിച്ചു – വരൾച്ച ബാധിത താലൂക്കുകളിലെ കർഷകർക്ക് 2,000 രൂപ വരെ സർക്കാർ നേരിട്ട് അനുവദിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾ.

ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ പ്രധാന വിള സർവേ പരിപാടി 268 ലക്ഷം പ്ലോട്ടുകളിൽ മൊത്തം 259.57 ലക്ഷം പ്ലോട്ടുകൾ കവർ ചെയ്തു, പ്രോഗ്രാമിന് കീഴിലുള്ള 96.85 ശതമാനം പ്ലോട്ടുകളും സർവേ ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ വർഷം മൺസൂൺ മാസങ്ങളിൽ വിത്ത് വിതയ്ക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട 6.77 ലക്ഷം കർഷകർക്ക് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾ മുഖേന 459.59 കോടി രൂപ നഷ്ടപരിഹാരമായി നൽകുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...