താല്‍ക്കാലിക വെടിനിര്‍ത്തലിന് അവസാനം. കനത്ത ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ട് ഇസ്രായേല്‍

Print Friendly, PDF & Email

ഇസ്രായേല്‍ ഹമാസ് യുദ്ധത്തില്‍ 7 ദിവസം നീണ്ടുനിന്ന താല്‍ക്കാലിക വെടിനിര്‍ത്തല്‍ ഇന്ന് പുലര്‍ച്ചെ 7 മണിക്ക് അവസാനിച്ചിരിക്കെ ( ഇന്ത്യന്‍ സമയം രാവിലെ 10.30) ഗാസയിൽ കനത്ത പോരാട്ടം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഫലസ്തീൻ തീവ്രവാദി സംഘം ഇസ്രായേൽ പ്രദേശത്തേക്ക് വെടിയുതിർത്ത് താൽക്കാലിക ഉടമ്പടി ലംഘിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് ഹമാസിനെതിരായ പോരാട്ടം പുനരാരംഭിച്ചതായി ഇസ്രായേൽ സൈന്യം അറിയിച്ചു

ഇസ്രായേല്‍ നടത്തിയ ബോംബിങ്ങിന്റെ ഫലമായി ഗാസയിലെ ജബാലിയ ക്യാമ്പിന് മുകളിൽ ഇരുണ്ട പുക ഉയരുന്നു

7 മണിക്ക് (0500 GMT) വെടിനിർത്തൽ അവസാനിക്കുന്നതിന് ഒരു മണിക്കൂർ മുമ്പ്, ഗാസയിൽ നിന്ന് തൊടുത്ത റോക്കറ്റ് തങ്ങൾ തടഞ്ഞതായി ഇസ്രായേൽ പറഞ്ഞു. സമയപരിധിക്ക് മിനിറ്റുകൾക്ക് മുമ്പ് ഗാസയ്ക്ക് സമീപമുള്ള ഇസ്രായേലി പ്രദേശങ്ങളിൽ റോക്കറ്റുകളെക്കുറിച്ചുള്ള മുന്നറിയിപ്പ് സൈറണുകൾ വീണ്ടും മുഴങ്ങിയതായി സൈന്യം അറിയിച്ചു. ഈജിപ്തിന്റെ അതിർത്തിക്കടുത്തുള്ള റഫയിൽ ഉൾപ്പെടെ വെടിനിർത്തൽ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം ഗാസ മുനന്പിന് കുറുകെ ഇസ്രായേൽ വ്യോമാക്രമണവും പീരങ്കി ആക്രമണവും നടത്തിയതായി ഫലസ്തീൻ മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

“വെടിനിര്‍ത്തലിന്‍റെ ചട്ടങ്ങള്‍ ഹമാസ് ലംഘിച്ചു, ബന്ദികളാക്കിയ എല്ലാ സ്ത്രീകളെയും മോചിപ്പിക്കാനുള്ള ബാധ്യത അവര്‍ നിറവേറ്റിയില്ല, യുദ്ധത്തിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിന് ഇസ്രായേൽ സർക്കാർ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്. ഞങ്ങളുടെ ബന്ദികളെ മോചിപ്പിക്കുക, ഹമാസിനെ ഇല്ലാതാക്കുക, ഗാസയ്ക്ക് ഇനി ഒരിക്കലും ഇസ്രായേൽ ജനതയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്താൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.” ഇസ്രായേല്‍ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. തങ്ങളുടെ ജെറ്റ് വിമാനങ്ങൾ ഗാസയിലെ ഹമാസിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ ആക്രമിക്കുന്നതായി ഇസ്രായേൽ സൈന്യം സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഗാസയിലെ നിബിഡമായ ജബാലിയ ക്യാമ്പിന് മുകളിൽ ഇരുണ്ട പുക ഉയരുന്നതായി പുറത്തുവരുന്ന ചിത്രങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

എട്ട് ബന്ദികളുടേയും 30 പലസ്തീൻ തടവുകാരുടേയും ഏറ്റവും പുതിയ ബാച്ചിനെ വ്യാഴാഴ്ച കൈമാറ്റം ചെയ്തതിന്‍റെ പിന്നാലെ സന്ധി നീട്ടാൻ ഖത്തറും ഈജിപ്തും തീവ്രശ്രമം നടത്തിയിരുന്നുവെങ്കിലും പരാജയപ്പെടുകയായിരുന്നു. നവംബർ 24-ന് ആരംഭിച്ച ഏഴ് ദിവസത്തെ ഇടവേള, രണ്ട് തവണ നീട്ടിയിരുന്നു. ഇതിനിടയില്‍, ഹമാസ് ഗാസയിൽ തടവിലാക്കിയ ഡസൻ കണക്കിന് ബന്ദികളെ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുകയും തകർന്ന തീരപ്രദേശത്തേക്ക് മാനുഷിക സഹായം എത്തിക്കുകയും ചെയ്തു. വെടിനിർത്തലിനിടെ ഹമാസ് ബന്ദികളാക്കിയ105 പേപേരെ മോചിപ്പിച്ചതിനു പകരമായി 240 പലസ്തീൻ തടവുകാരെ ആണ് ഇസ്രായേല്‍ വിട്ടയച്ചത്.