മാസപ്പടി വിവാദം: അവസാനം പിണറായി വിജയൻ മൗനം വെടിഞ്ഞു…!

Print Friendly, PDF & Email

തന്റെ മകൾ വീണയെയും അവരുടെ കമ്പനിയായ എക്‌സലോജിക് സൊല്യൂഷൻസ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിനെയും ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള വിവാദങ്ങളിൽ അവസാനം കേരള മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ മൗനം വെടിഞ്ഞു. പ്രതിപക്ഷം ഉയർത്തിയ അഴിമതി ആരോപണങ്ങൾക്ക് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ ഇന്നലെ നിയമസഭയിൽ മറുപടി പറയുകയായിരുന്നു. മാസപ്പടി ആരോപണങ്ങൾക്ക് മറുപടി പറഞ്ഞ മുഖ്യമന്ത്രി പ്രതിപക്ഷം തന്നെ വേട്ടയാടുകയാണെന്നും കുറ്റപ്പെടുത്തി.

ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ നിരീക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ച് കേരള നിയമസഭയിൽ സംസാരിച്ച പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു. കൊച്ചി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു മിനറൽ കമ്പനി തന്റെ മകളുടെ കമ്പനിക്ക് “നിയമവിരുദ്ധമായി” പണമിടപാട് നടത്തിയെന്ന് ഇടക്കാല സെറ്റിൽമെന്റ് ബോർഡ് “ഒരു ജുഡീഷ്യൽ മൂല്യവും നൽകാനാവില്ല”.

സത്യവാങ്മൂലത്തിൽ വിമർശിക്കുന്നയാളുടെ ഭാഗം അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി കേൾക്കേണ്ടത് ഐടി ബോർഡിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അത് ഇവിടെ സംഭവിച്ചില്ല. തെളിവുകളുടെ നിയമത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന തത്വങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, എതിർകക്ഷിയുടെ അഭിപ്രായം കേൾക്കാതെ നടത്തുന്ന നിരീക്ഷണങ്ങൾക്ക് ഒരു ജുഡീഷ്യൽ മൂല്യവും നൽകാനാവില്ല, ”പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു.

മകൾക്കെതിരെ നിരീക്ഷണം നടത്തിയത് സിവിൽ കോടതിയുടെ അധികാരമുള്ള ബോർഡ് ആണെങ്കിലും ഉത്തരവെഴുതിയത് മൂന്ന് കേന്ദ്രസർക്കാരുദ്യോഗസ്ഥർ ആണെന്ന് ഓർമിക്കണമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഈ മാസം ആദ്യം, കൊച്ചിൻ മിനറൽസ് ആൻഡ് റൂട്ടൈൽ ലിമിറ്റഡ് (സിഎംആർഎൽ) എന്ന കമ്പനിയുടെ ധനകാര്യം അന്വേഷിച്ച ഐടി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് അതിന്റെ റിപ്പോർട്ടിൽ കമ്പനി വീണയ്ക്കും അവരുടെ കമ്പനിക്കും 2017-നും ഇടയ്ക്കും മൊത്തം 1.72 കോടി രൂപ അടച്ചതായി റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. 2020. വീണയിൽ നിന്നും അവരുടെ കമ്പനിയിൽ നിന്നും പ്രതിഫലമായി ഒരു സേവനവും ലഭിക്കാതെ പണം അടച്ചതായും റിപ്പോർട്ടിൽ പരാമർശിച്ചിട്ടുണ്ട്. വീണാ വിജയനും എക്‌സലോജിക്കും നൽകിയ 1.72 കോടിയുടെ പേയ്‌മെന്റുകൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് സിഎംആർഎൽ നടത്തിയ ക്ലെയിമുകൾ നിരസിച്ചുകൊണ്ട് ആദായനികുതി ഇടക്കാല സെറ്റിൽമെന്റ് ബോർഡ് നിരീക്ഷണം നടത്തി.

“എക്സലോജിക് അതിന്റെ ബിസിനസ്സിന്റെ ഭാഗമായി നിരവധി ഓർഗനൈസേഷനുകളുമായി സോഫ്റ്റ്വെയർ വികസനം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. സി‌എം‌ആർ‌എൽ അവയിലൊന്നാണ്, ”എക്സലോജിക്ക് സി‌എം‌ആർ‌എല്ലിൽ നിന്ന് നിയമപരമായ കരാറിന്റെ ഭാഗമായി പേയ്‌മെന്റുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കേരള മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. സ്രോതസ്സിൽ ആദായനികുതി കിഴിച്ച് ജിഎസ്ടി അടച്ചതിന് ശേഷമാണ് ഇത് നൽകിയത്. എക്‌സാലോഗിക്കിന്റെ ആദായ നികുതി റിട്ടേണിലാണ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതെന്നും അന്വേഷണത്തിലൂടെ കണ്ടെത്തിയ ഒന്നല്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എക്സാലോജിക്-ൽ നിന്ന് ഒരു സേവനവും ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് CMRL-ന് പരാതികളൊന്നുമില്ല, കൂടാതെ തന്റെ മകളുടെ കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഏതെങ്കിലും സേവനങ്ങളെ കുറിച്ച് തങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല എന്ന അവരുടെ പ്രസ്താവനകൾ പിൻവലിച്ചു. സർവീസ് നടത്തിയ കമ്പനിയെ കേൾക്കാതെയും പിൻവലിച്ച സത്യവാങ്മൂലത്തിന്റെ പകർപ്പ് നൽകാതെയും ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുന്നതും മന്ത്രവാദ വേട്ടയാണെന്നും പിണറായി വിജയൻ പറഞ്ഞു.

മകൾ വീണയ്‌ക്കെതിരായ ആരോപണങ്ങളും പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾക്കെതിരായ കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ മന്ത്രവാദ വേട്ടയുടെ ഭാഗമാണെന്ന സൂചന നൽകിയ പിണറായി വിജയൻ, രാഹുൽ ഗാന്ധി ഉൾപ്പെടെയുള്ള നേതാക്കൾ കോൺഗ്രസിനൊപ്പം നിന്നപ്പോഴെല്ലാം സിപിഎമ്മും കോൺഗ്രസിനൊപ്പം നിന്നിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രതിപക്ഷത്തെ ഓർമിപ്പിച്ചു. കേന്ദ്രസർക്കാരും കേന്ദ്ര ഏജൻസികളും ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ജുഡീഷ്യൽ ഉത്തരവിന് പവിത്രത നൽകി രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ അയോഗ്യനാക്കിയ കോടതി ഉത്തരവിനെ ന്യായീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിച്ചില്ല, മറിച്ച് അദ്ദേഹത്തിനെതിരായ രാഷ്ട്രീയ നീക്കങ്ങൾ തുറന്നുകാട്ടാനാണ് ഞങ്ങൾ ശ്രമിച്ചതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.