കര്‍ണാടക ആര്‍ടിസി ബസ്സില്‍ സദാചാര പോലീസിങ്. മുസ്ലീം പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ബുർഖ ധരിച്ചില്ലങ്കില്‍ ബസ്സില്‍ പ്രവേശനമില്ല !

Print Friendly, PDF & Email

കര്‍ണാടക ആര്‍ടിസി ബസ്സില്‍ സദാചാര പോലീസിങ്. മുസ്ലീം പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ബുർഖ ധരിച്ചില്ലങ്കില്‍ ബസ്സില്‍ പ്രവേശനമില്ല. കലബുറഗിയിലെ കമലാപുര ബസ് സ്റ്റാൻഡിൽ വിദ്യാർഥികൾ സ്‌കൂളിൽ നിന്ന് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതിനിടെയാണ് സംഭവം. ബസവകല്യൺ-കലബുറഗി റൂട്ടിൽ സർവീസ് നടത്തുന്ന ബസ്, ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം കമലാപൂർ ബസ് സ്റ്റാൻഡിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ വീട്ടിലേക്ക് പോകുവാന്‍ കർണാടക സ്റ്റേറ്റ് റോഡ് ട്രാൻസ്‌ പോർട്ട് കോർപ്പറേഷനിൽ പെൺകുട്ടി കയറാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെയാണ് കലബുറഗിയിൽ സദാചാര പോലീസിംഗ് സംഭവം അരങ്ങേറിയത്. മുസ്ലീം പെൺകുട്ടിയാണോ എന്ന് പെൺകുട്ടിയോട് കണ്ടക്ടർ ചോദിച്ചു. ‘അതെ’ എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ അവൾ ബുർഖ ധരിക്കാത്തതിനാൽ അയാൾ ബസിൽ കയറാൻ വിസമ്മതിച്ചു.

“നിങ്ങൾ മുസ്ലീമാണോ? എന്തുകൊണ്ട് ബുർഖ ധരിക്കുന്നില്ല?” എന്നായി കണ്ടക്ടര്‍. ഡ്രൈവർ തന്റെ പേര് ചോദിച്ചതായി വിദ്യാർത്ഥികളിലൊരാൾ പറഞ്ഞു. അവൾ മറുപടി പറയാതെ വന്നപ്പോൾ അവൻ അവളോട് പറഞ്ഞു, “നീ മുസ്ലീമാണെങ്കിൽ ആദ്യം ബുർഖ ധരിക്കൂ, എന്നിട്ട് സംസാരിക്കൂ. നിങ്ങൾ ഒരു മുസ്ലീമാണെങ്കിൽ, ഹിജാബ് ധരിക്കരുത്, ബുർഖ ധരിക്കുക, അപ്പോൾ മാത്രമേ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ ബസിൽ കയറാൻ അനുവദിക്കൂ” എന്നായി കണ്ടക്ടര്‍. പെണ്‍കുട്ടി ബസിൽ കയറാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ ഇയാൾ അവരെ ഓടിച്ചു വിടുകയായിരുന്നു. പെൺകുട്ടിയുടെ രക്ഷയ്‌ക്കെത്തിയ അധ്യാപികന്‍, പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത പെൺകുട്ടിയെ ബസിൽ കയറ്റാൻ അനുവദിക്കാത്തതിന്റെ പേരിൽ കണ്ടക്ടറുമായി വാക്കേറ്റമുണ്ടായി. അധ്യാപകന്‍ ഇടപെട്ടിട്ടും പെൺകുട്ടിയെ ബസിൽ കയറ്റാൻ കണ്ടക്ടർ അനുവദിച്ചില്ല. യാത്രക്കാര്‍ സംഭവം മൊബൈലില്‍ പകര്‍ത്തി പുറത്തു വിട്ടതോടെ വൈറലായി. വിഷയം വിവാദമായതോടെ ബസിന്റെ ടയർ പൊട്ടിയതാണെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടും വിദ്യാർഥികൾ ബസിൽ കയറാൻ ശ്രമിച്ചതിനാലാണ് പ്രവേശനം നിഷേധിച്ചതെന്ന് കണ്ടക്ടറുടെ ന്യായീകരണം.

കഴിഞ്ഞ വർഷം കർണാടകയിലെ ഉഡുപ്പി ജില്ലയിൽ വിദ്യാർത്ഥിനികൾ ഹിജാബ് ധരിച്ച് കോളേജിൽ എത്തിയത് വിവാദമായിരുന്നു. തുടർന്ന്, ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ (ബിജെപി) നേതൃത്വത്തിലുള്ള മുൻ കർണാടക സർക്കാർ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഹിജാബ് നിരോധിച്ചു, ഇത് രാജ്യവ്യാപകമായി തീവ്രമായ ചർച്ചയ്ക്ക് കാരണമായി.
നിരോധനത്തെ അനുകൂലിക്കുന്നവർ യൂണിഫോം ഡ്രസ് കോഡ് നിലനിർത്തേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞു, അതേസമയം മുസ്ലീങ്ങളെ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ഇത് രൂപപ്പെടുത്തിയതെന്ന് എതിർക്കുന്നവർ ആരോപിച്ചു. എന്നാല്‍ ഭരണം മാറി കോണ്‍ഗ്രസ് ഭരണത്തില്‍ വന്നതോടെ സംസ്ഥാനത്ത് മുസ്ലീം മതമൗലിക വാദികള്‍ വീണ്ടും തലപൊക്കാന്‍ തുടങ്ങിയെന്ന് ബിജെപി ആരോപിക്കുന്നു.കണ്ടക്റെ സര്‍വ്വീസില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചു വിടണമെന്നാണ് ബിജെപി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...