കേരളത്തിലെ ആദ്യ വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്പ്രസ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു

Print Friendly, PDF & Email

കേരളത്തിലെ ആദ്യ വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്പ്രസ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു. ദ്വിദിന സന്ദർശനത്തിനെത്തിയ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ചൊവ്വാഴ്ച കേരളത്തിലെ ആദ്യത്തെ വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്പ്രസ് ട്രെയിൻ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു. രാവിലെ 10.30ന് തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് ട്രെയിൻ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്തു. റെയിൽവേ സ്റ്റേഷന്റെ ഒന്നാം പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ നിന്ന് വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്പ്രസ് ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം ട്രെയിനിന്റെ ഒരു കോച്ചിനുള്ളിൽ ഒരു കൂട്ടം സ്കൂൾ കുട്ടികളുമായി സംവദിച്ചു. കേരള ഗവർണർ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ, മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ, കോൺഗ്രസ് എംപി ശശി തരൂർ എന്നിവരും ട്രെയിനിനുള്ളിൽ വിദ്യാർത്ഥികളുമായി സംവദിക്കുന്നതിനിടെ പ്രധാനമന്ത്രിക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നു. കുട്ടികൾ മോദിയുടെ ചിത്രങ്ങളും രേഖാചിത്രങ്ങളും അവർ നിർമ്മിച്ച വന്ദേഭാരത് ട്രെയിനും കാണിച്ചു. പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ കേരള റോഡ്ഷോ | സംസ്ഥാനത്തിന് ആദ്യ വന്ദേ ഭാരത് പ്രധാനമന്ത്രി ട്രെയിൻ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്യുന്നത് കാണാൻ നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ എതിർവശത്തെ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലും തടിച്ചുകൂടി. സംസ്ഥാന തലസ്ഥാനത്തെ കേരളത്തിന്റെ വടക്കേ അറ്റത്തുള്ള കാസർഗോഡ് ജില്ലയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്‌പ്രസ്, എൽഡിഎഫ് സർക്കാരിന്റെ അതിമോഹമായ സെമി-ഹൈ സ്പീഡ് റെയിൽ ഇടനാഴിയായ സിൽവർലൈനിന് ബദലായി പലരും പ്രവചിക്കുന്നു. രാവിലെ കൊച്ചിയിൽ നിന്ന് പറന്നിറങ്ങിയ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളത്തിൽ എത്തിയപ്പോൾ ബിജെപി നേതാക്കളും പ്രവർത്തകരും വൻ സ്വീകരണമാണ് നൽകിയത്. പ്രധാനമന്ത്രി വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്ന് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിലേക്ക് പോകുമ്പോൾ സംസ്ഥാന തലസ്ഥാനം മുഴുവൻ കനത്ത സുരക്ഷാവലയത്തിലായിരുന്നു, നൂറുകണക്കിന് പോലീസുകാരെ വിന്യസിക്കുകയും കർശനമായ ഗതാഗത നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. എയർപോർട്ടിൽ നിന്ന് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിലേക്കുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏതാണ്ട് ആറ് കിലോമീറ്റർ യാത്ര, പ്രധാനമന്ത്രി തന്റെ വാഹനത്തിന്റെ ഫുട്‌ബോർഡിൽ നിൽക്കുകയും റോഡരികിലുള്ള ആളുകൾക്ക് പുഷ്പങ്ങൾ ചൊരിയുമ്പോൾ കൈകാണിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു റോഡ് ഷോയ്ക്ക് തുല്യമായിരുന്നു. ട്രെയിൻ ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്ത ശേഷം, കൊച്ചി വാട്ടർ മെട്രോ സർവീസ് ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വികസന പദ്ധതികൾ കേരള സെൻട്രൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. ഇവിടെ സെൻട്രൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കുന്ന ചടങ്ങിൽ വൈദ്യുതീകരിച്ച ഡിണ്ടിഗൽ-പളനി-പാലക്കാട് സെക്ഷൻ, രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ ഡിജിറ്റൽ സയൻസ് പാർക്ക് തുടങ്ങി വിവിധ പദ്ധതികളുടെ തറക്കല്ലിടൽ അദ്ദേഹം നിർവഹിക്കും.