‘ദി കേരള സ്റ്റോറി’ നിരോധിക്കണമെന്ന് കോൺഗ്രസ്

Print Friendly, PDF & Email

ചിത്രത്തിന്റെ ടീസർ വിവാദമായതോടെ ‘ദി കേരള സ്റ്റോറി’ എന്ന ചിത്രം നിരോധിക്കണമെന്ന് കോൺഗ്രസ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. കേരളത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദികളുടെ കഥപറയുന്ന ചിത്രമാണ് ദി കേരള സ്റ്റോറി. കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള 32,000 സ്ത്രീകളെ മറ്റു മതങ്ങളിലേക്ക് മതംമാറ്റിയെന്നും അവരിൽ നല്ലൊരു വിഭാഗത്തെ ഇസ്ലാമിക തീവ്രവാദികള്‍ ചതിയില്‍ പെടുത്തി സിറിയയിലും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലുമുള്ള ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള പ്രദേശങ്ങളിലേക്കാണ് കൊണ്ടുപോയതെന്നും ഈ മാസം 3ന് പുറത്തിറങ്ങിയ ടീസർ പറയുന്നു.

കോൺഗ്രസ് നേതാവും കേരള നിയമസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവുമായ വി ഡി സതീശൻ, ചിത്രം തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് നിരോധിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടു. “ഞാൻ ആ ടീസർ കണ്ടു, ഇത് തെറ്റായ വിവരമാണ്. കേരളത്തിൽ അങ്ങനെയൊന്നും നടക്കുന്നില്ല. ഇത് മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ കേരളത്തിന്റെ പ്രതിച്ഛായ തകർക്കാനാണ്. ഇത് വിദ്വേഷം പരത്തുന്നതാണ്, അതിനാൽ ഇത് നിരോധിക്കണം. സാധാരണ സിനിമ നിരോധിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ എതിരാണ്, എന്നാൽ ഇത്തരം തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ വർഗീയ പ്രശ്‌നങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സംസ്ഥാന പോലീസിന്റെ പക്കൽ ഒരു രേഖയും ഇല്ല, കേന്ദ്ര ഇന്റലിജൻസ് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കിൽ, അവർ പൊതുജനങ്ങളെ കൊണ്ടുവരണം, ഇതാണ് രേഖകൾ, ഇതാണ് സ്ത്രീകളുടെ പട്ടിക, ഇതാണ് ഐഎസിൽ ചേർന്ന സ്ത്രീകളുടെ വിലാസങ്ങൾ, അവരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്തു. കേരളത്തിൽ നിന്ന്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സംസ്ഥാനത്തെ തീവ്രവാദികളുടെ സുരക്ഷിത താവളമായി ചിത്രീകരിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് ചിത്രത്തിന്റെ അണിയറപ്രവർത്തകർക്കെതിരെ കേസെടുക്കാൻ കേരള ഡിജിപി തിരുവനന്തപുരം കമ്മീഷണര്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നലല്‍കിയതായാണ് അറിയുന്നത്.

‘ദി കാശ്മീർ ഫയൽ’സിന് ശേഷം ‘ദി കേരള സ്റ്റോറി’ ടീസർ പുറത്തിറങ്ങി. – Pravasabhumi

Pravasabhumi Facebook

SuperWebTricks Loading...