അഞ്ചാമത്തെ വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിൻ മൈസൂരു-ബെംഗളൂരു- ചെന്നൈ റൂട്ടില്‍ നവംബർ 10 ന് ആരംഭിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിൻ നവംബർ 10 ന് ദക്ഷിണേന്ത്യയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കും, ട്രെയിൻ ചെന്നൈ-ബെംഗളൂരു-മൈസൂരു റൂട്ടിലായിരിക്കും രാജ്യത്തെ അഞ്ചാമത്തെ സെമി ഹൈസ്പീഡ് ട്രെയിന്‍ ആയ വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിൻ ആരംഭിക്കുക.

“വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിനിന്റെ ഒരു റേക്ക് ദക്ഷിണ റെയിൽവേയ്ക്ക് അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. 10.11.2022 മുതൽ MAS-MYS തമ്മിലുള്ള ട്രെയിൻ സർവീസിൽ റേക്ക് അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് ദക്ഷിണ റെയിൽവേ ഒക്ടോബർ 14 ലെ സർക്കുലറിൽ അറിയിച്ചു.

ന്യൂഡൽഹി-കാൻപൂർ-അലഹബാദ്-വാരാണസി റൂട്ടിൽ 2019-ൽ ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ സെമി ഹൈ-സ്പീഡ് ട്രെയിൻ ‘വന്ദേ ഭാരത് എക്‌സ്പ്രസ്’ ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം, പ്രധാനമന്ത്രി വ്യാഴാഴ്ച ഉനയിലെ അംബ് അണ്ടൗറയിൽ നിന്ന് ന്യൂഡൽഹിയിലേക്കുള്ള ഉദ്ഘാടനം നാലാമത്തെ വന്ദേഭാരത് ട്രെയിന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തിരുന്നു. ഹിമാചൽ പ്രദേശിനും ന്യൂഡൽഹിക്കും ഇടയിൽ ആരംഭിച്ച നാലാമത്തെ വന്ദേ ഭാരത് എക്സ്പ്രസ് ഉനയിൽ നിന്ന് ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തേക്കുള്ള യാത്രാ സമയം രണ്ട് മണിക്കൂർ കുറയ്ക്കും.

അടുത്ത വർഷം ഓഗസ്റ്റ് 15 നകം 75 പുതിയ വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കാനാണ് ഇന്ത്യൻ റെയിൽവേ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ എല്ലാ മാസവും ഏഴ് മുതൽ എട്ട് വരെ ട്രെയിനുകൾ സജ്ജമാകണമെന്നതാണ് റെയിൽവേയുടെ ലക്ഷ്യമായതിനാൽ ഈ ട്രെയിനുകളുടെ നിർമാണം വേഗത്തിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

സെപ്തംബർ 30 ന് ഗുജറാത്തിലെ ഗാന്ധിനഗറിനും മുംബൈ സെൻട്രലിനും ഇടയിൽ ലോകോത്തര പാസഞ്ചർ സൗകര്യങ്ങളുള്ള എക്‌സ്‌പ്രസ് ട്രെയിനിന്റെ നവീകരിച്ച പതിപ്പ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി കഴിഞ്ഞ മാസം പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു.

അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ 400 പുതിയ ഊർജ്ജക്ഷമതയുള്ള വന്ദേ ഭാരത് ട്രെയിനുകൾ ഇന്ത്യ നിർമ്മിക്കുമെന്ന് 2022 ലെ കേന്ദ്ര ബജറ്റിൽ കേന്ദ്ര ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. വേഗതയേറിയ ത്വരിതപ്പെടുത്തലും വേഗത കുറയ്ക്കലും കാരണം അതിവേഗ ട്രെയിനുകൾക്ക് ഉയർന്ന വേഗത കൈവരിക്കാൻ കഴിയും, ഇത് യാത്രാ സമയം 25 ശതമാനം മുതൽ 45 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കും.