ഹര്‍ത്താല്‍ അക്രമം; 5.6കോടി ആവശ്യപ്പെട്ട് കെഎസ്ആര്‍ടിസി ഹൈക്കോടതിയില്‍

Print Friendly, PDF & Email

ഹര്‍ത്താല്‍ അറസ്റ്റിലായ പോപ്പുലര്‍ ഫണ്ട് നേതാക്കള്‍ക്ക് ലഭിക്കുവാന്‍ പോകുന്നത് എട്ടിന്‍റെ പണി. പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ഓഫീസുകളിലും നേതാക്കളുടെ വസതികളിലും ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻഐഎ) നടത്തിയ റെയ്ഡുകളിലും തുടർന്നുള്ള അറസ്റ്റുകളിലും പ്രതിഷേധിച്ച് സംസ്ഥാനത്ത് ഹർത്താലില്‍ ബസുകൾക്കുണ്ടായ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് നഷ്ടപരിഹാരമായി 5.06 കോടി നഷ്ടപരിഹാരമായി ലഭിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് കെഎസ്സ് ആര്‍ടിസി കേരള ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിച്ചു. പിന്നാലെ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങളും സ്വകാര്യ വ്യക്തികളും അവരുടെ നഷ്ടങ്ങളുമായി കോടതിയെ സമീപിക്കുന്പോള്‍ തുകയുടെ വലുപ്പം ഇനിയും കൂടും. ഈ തുക നഷ്ടപരിഹാരമായി കോടതിയില്‍ കെട്ടിവച്ചാല്‍ മാത്രമേ അറസ്റ്റിലായി ജയിലായവര്‍ക്ക് ജാമ്യം ലഭിക്കുകയുള്ളൂ.

യാതൊരു അറിയിപ്പും കൂടാതെയാണ് സെപ്തംബർ 23 ന് സംസ്ഥാന വ്യാപകമായി ഹർത്താലിന് പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ട് ആഹ്വാനം ചെയ്തത്. കെ.എസ്.ആർ.ടി.സി.യുടെ സർവീസുകളെ ആശ്രയിക്കുന്ന വലിയൊരു വിഭാഗം ജനങ്ങൾ ദുരിതത്തിലാകുമെന്നതിനാല്‍ പെട്ടെന്ന് പ്രവർത്തനം നിർത്താൻ കഴിയാതെ കെ.എസ്.ആർ.ടി.സി അന്നും പതിവുപോലെ സർവീസ് ആരംഭിച്ചു. കൂടാതെ, ക്രമസമാധാനം ഉറപ്പാക്കുമെന്ന് സംസ്ഥാന പോലീസിന്റെ നിർദ്ദേശമുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ, ഹർത്താൽ അക്രമാസക്തമാകുകയും സമരക്കാർ കെഎസ്ആർടിസി ബസുകൾക്ക് നേരെ കല്ലെറിഞ്ഞ് സർവീസ് നടത്തിയ 58 കെഎസ്ആർടിസി ബസുകളുടെ തകർക്കുകയും പത്ത് ജീവനക്കാർക്കും ഒരു യാത്രക്കാരനും പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി കോർപ്പറേഷൻ ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

നഷ്ടത്തിലോടുന്ന കെഎസ്ആർടിസി “സർക്കാരിന്റെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കാൻ പാടുപെടുകയാണ്, സമരക്കാർ ഉണ്ടാക്കിയ നാശനഷ്ടങ്ങൾ കാരണം കോര്‍പ്പറേഷന് വലിയ നഷ്ടം സംഭവിച്ചു, കേടായ 58 ബസുകൾ നന്നാക്കാൻ ഗണ്യമായ തുക ആവശ്യമാണ്. അറ്റകുറ്റപ്പണി സമയത്ത് മേൽപ്പറഞ്ഞ ബസുകളുടെ സർവീസ് നഷ്ടവും കണക്കാക്കുന്നു, സാമ്പത്തിക സഹായത്തിനായി കോർപ്പറേഷന് വീണ്ടും സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ കാരുണ്യത്തിൽ കഴിയേണ്ടിവരും, ”കോർപ്പറേഷൻ ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

അവർ ആഹ്വാനം ചെയ്ത നിയമവിരുദ്ധ ഹർത്താലിനിടെ നടത്തിയ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഫലമാണ് കെഎസ്ആര്‍ടിസിക്ക് ഇത്രയധികം നഷ്ടം ഉണ്ടായതെന്നും കെഎസ്ആർടിസിക്കുണ്ടായ വൻ നഷ്ടം കുറ്റക്കാരിൽ നിന്ന് ഈടാക്കാൻ ബാധ്യസ്ഥമാണെന്നും കോർപ്പറേഷൻ ഹര്‍ജിയിൽ വാദിക്കുന്നു. കോര്‍പ്പറേഷനുണ്ടായയ നഷ്ടങ്ങളുടെ വിശദമായ പട്ടിക നിവേദനത്തോടൊപ്പം സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹൈക്കോടതിയുടെ മുൻ ഉത്തരവ് പ്രകാരം ആവശ്യമായ 7 ദിവസത്തെ നോട്ടീസ് നൽകി മാത്രമേ ഏതൊരു സംഘടനക്കും ഹര്‍ത്താലിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുവാന്‍ കഴിയൂ. പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ട് ‘ഫ്ലാഷ് ഹർത്താലി’ന് ആഹ്വാനം ചെയ്തതിനാൽ കേരള ഹൈക്കോടതി കോടതിയലക്ഷ്യ കേസ് ആരംഭിച്ചിരുന്നു.