മൈസൂരു കൂട്ട ബലാത്സഗം – പ്രതികള്‍ തമിഴ്നാട് സ്വദേശികള്‍. അഞ്ച് പേര്‍ അറസ്റ്റില്‍.

Print Friendly, PDF & Email

മൈസൂരു കൂട്ടബലാത്സംഗ കേസ് തമിഴ്നാട് സ്വദേശികളായ അഞ്ച് പ്രതികള്‍ അറസ്റ്റില്‍. തമിഴ്നാട് തിരുപ്പതി സ്വദേശികളായ അഞ്ചു പേരില്‍ നാലുപേരെ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ സത്യമംഗലയിൽ വച്ചും അഞ്ചാമത്തെയാളെ കർണാടകയിലെ ചാമരാജനഗറിൽ നിന്നുമാണ് പിടികൂടിയത് ഇനി ഒരാളെകൂടി അറസ്റ്റ് ചെയ്യുവാനുണ്ടെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. പ്രതികളില്‍ ഒരാള്‍ പ്രായപൂര്‍ത്തി ആകാത്തയാളാണ്.

തമിഴ് നാട്ടിലെ കൂലി പണിക്കാരാണ് പ്രതികള്‍. മൈസൂർ പച്ചക്കറി മാർക്കറ്റിൽ സ്ഥിരമായി വാഴപ്പഴം വിൽക്കാൻ വരുന്നവരാണ് പ്രതികള്‍ വാഴപ്പഴം വിറ്റ ശേഷം പ്രതികള്‍‍ സംഭവം നടന്ന ലളിതദ്രിപുരയിലെ ഒറ്റപ്പെട്ട സ്ഥലത്ത് മദ്യം കഴിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു. യുവതി തന്റെ ആൺസുഹൃത്തിനൊപ്പം പതിവായി ഈ പ്രദേശം സന്ദർശിക്കുന്നത് അവർ ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു. മൂന്ന് ദിവസം നിരീക്ഷിച്ചതിനു ശേഷം നാലാം ദിവസം ആണ് പ്രതികള്‍ അവരെ ആക്രമിച്ചത്. മഹാരാഷ്ട്ര സ്വദേശികളായ ഇരുവരോടും സംഘം പണം ആവശ്യപ്പെട്ടത് സുഹൃത്ത് എതിര്‍ത്തതോടെ ക്രൂരമായി ആക്രമിക്കുകയായിരുന്നു. കൊള്ളയടിക്കാൻ ആണ് പ്രതികൾ ആദ്യം പദ്ധതി ഇട്ടതെങ്കിലും പിന്നീട് ഇരയെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

കുറ്റകൃത്യം നടന്ന സ്ഥലം സ്കാൻ ചെയ്ത പോലീസ്, തമിഴ്‌നാട്ടിലെ തലവടിയിൽ നിന്ന് വാങ്ങിയ ബസ് ടിക്കറ്റ് കണ്ടെത്തി, കുറ്റകൃത്യസ്ഥലത്ത് നിന്ന് ബിയർ കുപ്പികളും ക്യാനുകളും കണ്ടെത്തിയ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ എംആർപി മദ്യഷാപ്പ് വാങ്ങിയ സ്ഥലത്ത് നിന്ന് കണ്ടെത്തി കൂടാതെ പ്രതികളുടെ സിസിടിവി ദൃശ്യങ്ങളും കണ്ടെത്തി. അതോടെ പ്രതികളെ പോലീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. അന്വേഷണ സംഘം പ്രാദേശിക കുറ്റവാളികളെക്കുറിച്ച് തമിഴ്‌നാട് പോലീസിൽ നിന്ന് വിവരങ്ങൾ നേടുകയും മൈസൂരിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച വീഡിയോ ദൃശ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിശദാംശങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുകയും ചെയ്തു. പ്രതികൾ സ്ഥിരം കുറ്റവാളികളാണെന്നും അന്വേഷണത്തിൽ വ്യക്തമായി. സംഘം അഞ്ച് മാസം മുമ്പ് മൈസൂർ നഗരത്തിലെ കുവെമ്പുനഗർ പ്രദേശത്ത് മറ്റൊരു ബലാത്സംഗം നടത്തിയതായി പോലീസ് വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

പ്രതികളെല്ലാം കേരളത്തിലെയും തമിഴ്നാട്ടിലെയും എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിദ്യാർത്ഥികളാണെന്ന് നേരത്തെ സംശയിച്ചിരുന്നു. കേസില്‍ മലയാളി വിദ്യാർത്ഥികൾ അടക്കം 35 പേരെ ചോദ്യം ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാല്‍ തുടര്‍ന്നുള്ള അന്വേഷണത്തില്‍‍ ഇവര്‍ക്ക് സംഭവത്തില്‍ പങ്കില്ലന്ന് വ്യക്തമായി. ഇതോടെ ആശ്വാസത്തിലായത് കര്‍ണ്ണാടകത്തിലെ മലയാളികളാണ്. പ്രതികള്‍ മലയാളി വിദ്യാര്‍ത്ഥികളാണെന്ന വാര്‍ത്ത പരന്നതോടെ കര്‍ണാടകത്തില്‍ പഠിക്കുന്ന വിദ്യാര്‍ഥികളടക്കമുള്ള മലയാളികള്‍ ആശങ്കയിലായിരുന്നു.

  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •