നിത്യചിലവിനുവേണ്ടി കഴുക്കോല്‍ ഊരി വില്‍ക്കുന്ന മോദിസര്‍ക്കാര്‍…!

Print Friendly, PDF & Email

രാജ്യത്തെ സ്ഥാവരജംഗമ വസ്തുക്കളെല്ലാം വിറ്റു പണമാക്കുകയാണ് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍. അതിനായി നാഷണല്‍ മോണിറ്റൈസേഷന്‍ പൈപ്പ് ലൈന്‍ പദ്ധതി എന്ന പേരില്‍ ഒരു പദ്ധതി തന്നെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുകയാണ് കേന്ദ്ര ധനകാര്യമന്ത്രി. നാല് വര്‍ഷം കൊണ്ട് ആറ് ലക്ഷം കോടി രൂപ മൂല്യം വരുന്ന ആസ്തികള്‍ വിറ്റഴിക്കുന്നതാണ് നാഷണല്‍ മോണിറ്റൈസേഷന്‍ പൈപ്പ് ലൈന്‍ പദ്ധതിയിലൂടെ കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് ധനമന്ത്രി പദ്ധതി അനാവരണം ചെയ്തത്. ചുരുക്കത്തില്‍ നവരത്ന കന്പനികള്‍ക്കു പുറമേ രാജ്യത്തിലെ റോഡുകള്‍, റെയില്‍വേ, എയര്‍പോര്‍ട്ട്, ഗ്യാസ് ലൈനുകള്‍ തുടങ്ങിയവയുടെ ഓഹരികളുകൂടി വിറ്റു പണമാക്കുകയാണ്. പൂര്‍ണമായും വിറ്റഴിക്കുകയല്ലെന്നും ഉടമസ്ഥാവകാശം കേന്ദ്രത്തിന് തന്നെയാണെന്നും ധനകാര്യ മന്ത്രി നിര്‍മ്മല സീതാരാമന്‍ പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഫലത്തില്‍ വിത്തിനുള്ള നെല്ലുപോലും വിറ്റ് പണമാക്കി എന്നു പറഞ്ഞതുപോലെയാണ് കാര്യങ്ങള്‍ നീങ്ങുന്നത്.

എന്തുകൊണ്ടാണ് കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഇത് ചെയ്യുന്നത്? വളരെ ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ കേന്ദ്ര സർക്കാർ സാമ്പത്തികമായി തകർന്നിരിക്കുന്നു. നോട്ട് അസാധുവാക്കൽ, ജിഎസ്ടി തുടങ്ങിയ സീരിയൽ ദുരന്തങ്ങളിലൂടെ മോദി സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ തകിടംമറിച്ചതുമുതൽ സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രജ്ഞൻ രതിൻ റോയ് പറയുന്നതുപോലെ സർക്കാർ ഒരു “നിശബ്ദ” സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിലാണ്; 2019 ൽ 1.45 ട്രില്യൺ രൂപയുടെ കോർപ്പറേറ്റുകൾക്ക് വിനാശകരമായ നികുതി വെട്ടിക്കുറവ് വരുത്തി. ജിഡിപി വളർച്ച, സീരിയൽ ദുരന്തങ്ങൾ മൂലമുണ്ടാകുന്ന വരുമാനത്തിലെ തടസ്സം, കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി വെട്ടിക്കുറവ് എന്നിവയുടെ ഫലമായി, കോർപ്പറേറ്റ് നികുതി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നതിന് പെട്രോളിയം ഉൽപന്നങ്ങൾ പോലുള്ള അനിയന്ത്രിതമായ വസ്തുക്കളുടെ വില കുത്തനെ വർദ്ധിപ്പിക്കേണ്ടിവന്നു.

നേരിട്ടുള്ള നികുതി വർദ്ധനയുടെ ഭാരം താഴ്ന്നതും ഇടത്തരവുമായ ഉപഭോക്താക്കളിൽ പരോക്ഷമായി വീഴുന്നു, അതിനാൽ അവരുടെ ഉപഭോഗം കുറയുന്നു, ജിഡിപി വളർച്ചയെ കൂടുതൽ പിന്നോട്ടടിക്കുന്നു. മോശമായ സർക്കുലറിറ്റിയുടെ ഈ മഹാമാരി പകർച്ചവ്യാധി കൂടുതൽ വഷളാക്കി, മോഡി തന്റെ പതിവ് ദുരന്തങ്ങളാൽ, ജിഡിപി ഒരു പാദത്തിൽ 28% കുറച്ചുകൊണ്ട് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ തളർത്തി. മുഴുവൻ വർഷവും ജിഡിപി 7%ഇടിഞ്ഞു, മോദിയുടെ സാന്പത്തിക എൻജിനീയറിംഗ് ഒരു ദുരന്തമാവുകയും അതിന്‍റെ ഫലമായി സർക്കാർ വരുമാനം കുത്തനെ കുറയുകയും സർക്കാർ കമ്മികൾ കുതിച്ചുയരുകയും ചെയ്തു,

2020 ൽ സർക്കാർ ധനക്കമ്മി ജിഡിപിയുടെ 9.4 ശതമാനത്തോടും, ഈ വർഷം ജിഡിപിയുടെ പൊതുവായ കടത്തിന്റെ 90 ശതമാനത്തോടും അടുക്കുമ്പോൾ, സർക്കാരിന്റെ ഖജനാവ് നിറയ്ക്കാൻ വരുമാനത്തിന്റെ നുറുക്കുകൾ തേടുന്ന മോദി സര്‍ക്കാരിന്‍റെ മുന്പില്‍ രാജ്യത്തിന്‍റെ സ്ഥാവരജംഗമ വസ്തുക്കളെല്ലാം വിറ്റഴിക്കാതെ മറ്റൊരു വഴിയുമില്ല. അതിനാല്‍ നിത്യചിലവിനുവേണ്ടി വീടിന്‍റെ കഴുക്കോല്‍ ഊരി വില്‍ക്കുകയാണ് മോദിസര്‍ക്കാര്‍. അതിന്‍റെ ഭാഗമാണ് ഇപ്പോള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്ന നാഷണല്‍ മോണിറ്റൈസേഷന്‍ പദ്ധതി.